`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ลอง RE:2 Demo กันยังครับ รู้สึกอย่างไรกันบ้าง

PongZung's Photo PongZung 12 Jan 2019

สำหรับผม เกินคาดว่ะครับ ไม่คิดว่าจะทำออกมาได้ดีขนาดนี้ ในเวลาที่สั้น บอกได้คำเดียวว่า "สุดจัดปลัดบอก"

Detail ในเกมระเอียดมาก โดยเฉพาะ ambient sound ชอบมากๆ ถึงจะเป็น 3rd person แต่กลิ่นอายของความเป็น old school ยังเหมือนเดิม

มิติต่างๆ ภาพจำในอดีตย้อนกลับมาทุกครั้งที่เข้าสู่ฉากที่จำได้ บังคับง่าย ไม่กินสเปค ระบบไม่ซับซ้อน มีแก๊ก มีช๊อตให้ตกใจตลอดเวลา

30 นาที ที่ได้ลอง ให้เต็ม 10 เลย และก็ pre-order มาเรียบร้อย

อดใจรอตัวเต็มแทบไม่ไหวแล้ว

ภาพบางส่วนที่แคปมา เรียกนํ้าย่อย

panjarong's Photo panjarong 12 Jan 2019

ชอบมากเช่นกันครับ เสียดายเล่นได้แค่ 30 นาที มัวแต่วิ่งขึ้นลงชั้น 1 ชั้น 2 ไปไหนได้ไม่ไกลเลย 555 แต่ก็เห็นบรรยากาศ มุมกล้อง และการบังคับแบบอิสระ ตอนเล่นไป ก็แอบคิดว่าถ้าเป็น coop เหมือนภาค 6 คงไม่หลอนเท่าไร ทำแบบเล่นคนเดียวแบบนี้ได้ feel มากกว่าครับ ดูแล้วไม่น่าพลาดครับ เสียตังค์แน่เลย ^^

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 12 Jan 2019

ชอบครับ เล่นแล้ว 14อีกครั้ง

PongZung's Photo PongZung 12 Jan 2019

สำหรับท่านที่พลาด 30 นาที https://steamcommuni...53993638939367/

Orpheus's Photo Orpheus 12 Jan 2019

ยังไม่ได้ลอง แต่ไปหวดการ์ดจอ RX580 เพื่อเอาเกมนี้กับ DmC5 มาเรียบร้อยละ

ผมเอง's Photo ผมเอง 12 Jan 2019

กลัวไม่กล้าเล่นอะครับ ฮ่าๆๆ ตั้งแต่ภาค7 แล้ว
ยุคเพลย์1-2 ยังพอทำใจดีสู้เสือฝืนเล่นได้
แต่จากที่ดูชาวบ้านเล่นเอา หลอนดีจริง ถ้าเล่นเองมีอึราดแหง

Violet446's Photo Violet446 13 Jan 2019

โคดสนุก

ผมเล่นภาค 7 กะ Devil within2 จบหมดแล้ว

เล่นแค่ demo ภาค 2 นี่กินขาด ก้อแค่ยิงผีให้โดน แต่ไมมันสนุกมากๆไม่รุ้
สงสัยมีเวลาจำกัด เลยระทึกตลอด

รอภาค 3 ถ้าจิลไม่สวย ไม่โดน นี่โดนด่าแหลกแน่

เอ๋...'s Photo เอ๋... 13 Jan 2019

รอลดราคา เกมดองเพียบ แถมผมเล่นเกมแนวนี้ไม่ค่อยไหว จะอ้วก :ohnut05:

joamz3's Photo joamz3 13 Jan 2019

สมัยก่อนเล่นกับเพื่อนนี้ชอบมาก แต่เดียวนี้หัวใจอ่อนแอ
เล่นมาริโอ้แทนครับ

Julong's Photo Julong 13 Jan 2019

ยุคนี้ดูคนอื่นเล่นแทนหัวใจไม่ดี ระทึกดีแต่มืดมากเลยต้องเร่งแสง

umbababa's Photo umbababa 13 Jan 2019

ยังไม่ได้ลอง แต่ซีรีย์นี้จริงๆ มันขายฉากบู้มันส์ กับ บรรยากาศตื่นเต้น อ่ะครับ อะไรสยองขวัญไม่ค่อยจะมี
ไม่มีps4คงต้องเล่นในคอมแบบเฟรมเรทกากๆเหมียนเดิม

Master job's Photo Master job 13 Jan 2019

พึ่งได้ลอง ดีกว่าที่คิดไว้มากกกกก สนุกสมคำล่ำลือจริงๆ

gamer's Photo gamer 14 Jan 2019

เป็นภาคเดียวของ PS1 ที่ผมเล่นจนจบ เพราะตอนนั้นทำงานแล้ว ไม่ค่อยมีเวลา
นึกถึงความหลัง :smoke2:

Spark360z's Photo Spark360z 14 Jan 2019

รู้สึกว่าเกมมืดมากเลยครับ เขาใจว่าแนวนี้ปกติมันมืดอยู่แล้ว สงสัยอายุเริ่มเยอะ

o++o's Photo o++o 14 Jan 2019

เมื่อคืนโหลดเวอร์ชั่นทดลองพีซีมาเล่น r7 250xก็เล่นได้นะ เนื้อที่ประมาณ7-8จิ๊ก
ทุกอย่างเปลี่ยนไปเป็นเกมใหม่ มันคือเรสสิเด้นอีวิล2รีบูท
Edited by o++o, 14 January 2019 - 11:55 AM.

silapakorn's Photo silapakorn 14 Jan 2019

ผมรู้สึกมันเหมือนภาค revelations 2 ตัวละครเราวิ่งช้าๆ หน่อย
ใจจริงอยากให้รีเมคแบบภาค 0 กับ 1 ผมชอบมุมกล้องแบบนั้นมากกว่า ไม่เวียนหัว

Methawut's Photo Methawut 14 Jan 2019

ลองแล้ว ชอบมากๆ ยิง 3 มันล้ม วิ่งเข้าไปเอามีดตวัดรัวๆ เอาให้ตายสนิท ตัวศพมันมีรอยมีดด้วย ถ้า ทำใหม่ทั้ง 1,2,3 จะ สุดยอดมาก

zodiac's Photo zodiac 14 Jan 2019

ต้องไปลองบ้างแล้ว

FanaGu's Photo FanaGu 14 Jan 2019

กราบ
ชอบมาก บรรยากาศ สุดยอด
ตอนเด็กนั่งเล่น พร้อมเพื่อนล้อมวง
1คนเล่น 1คนอ่านบทสรุป 10คนดู
555+

Mr.J's Photo Mr.J 16 Jan 2019

+100/10 ครับ .. ติดอยู่นิดนึง ตรงที่ movement ของลีออง มันดูแข็งๆนะ .. หรือเพราะผมเล่นภาค 5-6 จนพรุน เลยติด action แบบนั้นมา
แต่ถ้า capcom จงใจทำให้ movement มันใกล้เคียงกับ RE2 แบบต้นฉบับ เพื่อคงความ classic ไว้ ก็ยอมรับครับว่าได้อารมณ์แบบเก่าเลย