`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

VR รุ่นนี้ที่ญี่ปุ่นมันถูกมากเลยเหรอ?

tsm's Photo tsm 08 Jan 2019

https://www.jp.playstation.com/psvr/

ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกมั๊ยครับ

bomjpv's Photo bomjpv 08 Jan 2019

เมื่อธันวาผมจัดที่ญี่ปุ่นมาหล่ะครับ อย่าลืมทำ ถูกกว่าไทยตอนทำโปรเหลือ 9990บาท ถ้าซื้อจากญ๊่ปุ่นเซฟเงินได้ 2500บาทได้
เสียบไฟตรงบ้ายเราได้เลย มีแว่น VR+กล้อง มาให้ ไม่มีแผ่นเกมส์แถมมาน่ะ ใช้งานได้ดีปกติ

อาจจะต้องซื้อจอย Move เพื่อเล่นบางเกมส์ ผมใช้จอย Move สมัยยุค Ps3 เล่นอยู่

roger's Photo roger 12 Jan 2019

มือสองในไทย ปล่อยกันราคาเร้าใจทั้งนั้น

luckyang's Photo luckyang 20 Jan 2019

มึน

solidkk's Photo solidkk 06 Feb 2019

ผมก็พึ่งจะได้รุ่น 2 มาไม่นาน ....... พึ่งจะเปิดเล่นจริงๆ จังๆ ก็เมื่อวานนี้เอง (หยุดอยู่กะบ้านคนเดียวเลยลองซะหน่อย) เท่าที่เล่นๆ กับผมที่เป็นความดันและอายุจะเข้าหลัก 5 ละ ........ เกมที่มีการเคลื่อนไหวไม่มาก เน้นยืนอยู่กับที่ ยิงนั่นนี่ ตีลูกบอล ไม่รู้สึกอะไรครับ AstroBot เดินๆ กระโดดๆ เล่นได้ สนุกดี ภาพเนียนกว่าเวอร์ชั่น 1 ลองเล่นโอเชี่ยนดูก็เกิดพานิคเล็กๆ ตอนที่มืดๆ และเหมือนความรู้สึกอยู่ในที่แคบ พอฉลามโผล่มาก็หาย ........ หลังจากนั้นลองเล่นที่เป็นเหมือนสเก็ตบอร์ดนอน ....... เท่านั้นแหละอาการมาเลย มึนๆ หัวแบบวูบๆ จะอ๊วกให้ได้ เลยต้องหยุดเล่น....... ขับยานยิงๆ บินในอวกาศก็ไม่ไหว เคลื่อนไหวเร็วๆ รกๆ ปุ๊บ อาการมาทันที ........ (นี่ยังไม่ได้ลองเกมโปรดอย่าง GT เลยนะนี่ =_=) กะลังเล็งๆ ว่าจะเอาเอชคอมแบทมาเล่น ดูท่าจะไม่ไหวแน่ๆ ........ แต่เจ้าลูกชายกลับชอบ และไม่มีอาการ (บอกมึนๆ ช่วงแรกๆ แปร๊บเดียว พอปรับสายตาได้ก็ไม่มีอาการละ) นี่ก็ยังไม่ได้ลอง FarPoint ที่มีจอยปืน ....... เพราะเดินๆ ยิงๆ ไม่น่ามีอาการเท่าไหร่ :r10: