`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

บนโลกใบนี้ มันมีกระติกน้ำไฟฟ้า ที่ทำน้ำเย็...

Fozar's Photo Fozar 03 Jan 2019

บนโลกใบนี้ มันมีกระติกน้ำไฟฟ้า ที่ทำน้ำเย็นไหมครับ

ไม่เอาแก้วเก็บความเย็นนะครับ

Body ซักแก้วน้ำนี้แหละ ใหญ่หน่อยก็ได้ เติมน้ำไป ทำความเย็นได้ ต่อไฟรถได้ จะ Perfect มาก

ขอบคุณมากครับ

Roid's Photo Roid 03 Jan 2019

เคยเห็นแต่ถังแช่หรือพวกตู้เย็นจิ๋วๆ อ่ะครับ อาจจะใหญ่กว่าที่ต้องการไปหน่อย ผมว่าอาจจะด้วยวงจรทำความเย็น ที่มันยุ่งยากกว่าความร้อนที่ใช้แค่ขดลวด เลยย่อได้ไม่มากนัก ผมเองก็ยังไม่เคยเห็นแบบที่เล็กมากๆ เท่าไหร่ เจอก็ประมาณ size แบบใน link ซึ่วก็ไม่รู้ว่ามันทำความเย็นได้ขนาดไหน เพราะไม่เคยซื้อเหมือนกัน

https://www.lazada.c...s138672044.html

gamer's Photo gamer 03 Jan 2019

เล็กขนาดแก้วน้ำยังไม่มีครับ เห็นที่เล็กสุดก็ที่เอาไว้ใส่ขวดไวน์ในรถยนต์

umbababa's Photo umbababa 03 Jan 2019

เคยเห็นแต่ถังทำไอสครีมกะทิ กับแก้วทำเบียรวุ้ย
แต่ทันต้องใช้ความเย็นเป็นเชื้อเพลิงแต่แรก ไอ้ที่ใช่ไฟฟ้าผลิตความเย็นไม่เคยเจอ

PongZung's Photo PongZung 03 Jan 2019

แบบนี้ป่าวครับ

Fozar's Photo Fozar 06 Jan 2019

ขอบคุณทุกความเห็นครับ