`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

แนะนำอนิเมะ สำหรับลุงๆในนี้ที่ชื่นชอบเกมตู...

donutza's Photo donutza 27 Dec 2018

สนุกมากครับ เหมือนได้ย้อนวันสมัยเด็กอีกครั้ง
ความรักระหว่าง เด็กหนุ่มผู้บ้าเกม กับ คุณหนูจอมเอาแต่ใจ
หาดูได้ทาง netflix

bluefox's Photo bluefox 27 Dec 2018

กำลังดูอยู่เลยครับ ดูแล้วนึกถึงเกมที่เล่นสมัยเด็กๆ ทริคบางอย่างในเกม นี่ไม่เคยรู้มาก่อนเลย

one's Photo one 28 Dec 2018

ถ้าถูกหวย คงไปเช่าตึกนึง แล้วเอาตู้ sega, candy มาลงให้เต็มแบบ Taito hey

ว่าแล้วตู้เก่าๆของค่าย galaxy เขาเอาไปเก็บที่ไหนหมดนะ

aspirin's Photo aspirin 28 Dec 2018

เคยเห็นอยู่โกดังตรงคลองเตยพักนึง แลวก็มีกระจายๆไปตามประเทศเพื่อนบ้านบ้าง เสียดายตู้ที่มาเลจริงๆ ราคาถูกมากๆ แต่ค่าส่งกับนำเข้าแพงกว่าตู้อีก

zodiac's Photo zodiac 03 Jan 2019

น่าดูดี เดี๋ยวหามาดูบ้าง

kabuki2000's Photo kabuki2000 07 Jan 2019

ตอนแรกๆก็สนุกดี แต่พอไปช่วงหลังๆ ดันไปเป็นเรื่อง รักๆ 555

zodiac's Photo zodiac 11 Jan 2019

View Postkabuki2000, on 07 January 2019 - 10:46 AM, said:

ตอนแรกๆก็สนุกดี แต่พอไปช่วงหลังๆ ดันไปเป็นเรื่อง รักๆ 555

นั่นสิ กะดูเกมเต็มที่เลยนะ

umbababa's Photo umbababa 11 Jan 2019

จริงๆมันเป็นเรื่องดราม่าความรักของเด็ก3คน ที่มีวีดีโอเกมส์ยุค85-96 เป็นจุดศูนย์กลางครับ อนิเมผมไม่เคยดูจริงๆจังๆเลย แต่มังก้าสนุกมาก
จุดที่ผมชอบสุดก็คงเป็น พระเอกมันมีเกมส์2D เป็นเพื่อนในใจทึ่เติบโตมาด้วยกัน และอยู่เคียงข้างกันมาตลอด ฉากไครแมกส์เรื่องนี้ เหมือนกับย้อนอดีตเลยครับ เพื่อนทั้งหลายจากยุค2D จะมาเป็นพลัง ผลักดันให้พระเอก เอาชนะอุปสรรคครั้งใหญ่ของชีวิต คงไม่มีอะไรกินใจคนที่เกิดมากับเกม2Dอย่างพวกเราได้กว่านี้แล้ว
ภาพพวกนี้อนิเมคงไปไม่ถึงละนะ แต่ฉากนี้ ทำผม น้ำตาไหลเลยนะ
พวกเราจะเป็นพลังให้ ฮารุโอะ เอง
เหมอืนฉากที่ทุกคนในห้อง แชีต ออกมาเป็นพลังให้ เดนฉะ โอโตะโกะ วิ่งไปข้างหน้า เลย
Edited by umbababa, 11 January 2019 - 07:48 PM.