`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

อายุครบ 20ปี กับอีก1เดือน ของเครื่องดรีมแค...

o++o's Photo o++o 27 Dec 2018

เซก้าก็นิ่งมาก...

แต่เราไม่นิ่ง555 ยังมีอีกหลายเกมดีดีสนุกๆ ที่พลาดไม่รู้จักอีกเพียบ..

Burm's Photo Burm 27 Dec 2018

ตกลงงวดนี้มีอาการไม่เจอ sd บ้างไหมครับ
ถ้าไม่มีเลย อาจจะลองสั่งร้านเดียวกันบ้าง
ของผมมันเป็นบ้างไม่เป็นบ้างแอบเซ็ง
แต่พอเปิดไปสักพัก ถ้ามันใช้ได้มันจะใช้ได้ตลอด

ปล everdrive ผมมาแล้วนะ คืนนี้จะได้ลอง

o++o's Photo o++o 27 Dec 2018

View PostBurm, on 27 December 2018 - 02:33 PM, said:

ตกลงงวดนี้มีอาการไม่เจอ sd บ้างไหมครับ
ถ้าไม่มีเลย อาจจะลองสั่งร้านเดียวกันบ้าง
ของผมมันเป็นบ้างไม่เป็นบ้างแอบเซ็ง
แต่พอเปิดไปสักพัก ถ้ามันใช้ได้มันจะใช้ได้ตลอด

ปล everdrive ผมมาแล้วนะ คืนนี้จะได้ลอง
ตอนนี้ถนอมมันสุดๆ จับใส่sdเบามือสุดๆ ส่วนsdcard ที่ใช้ก็ใช้แค่ตัวเดียวคือkingston 32gb แต่เปลี่ยนเกมบ่อยเหมือนกัน(เกมไหนลองแล้วก็ลบทิ้งใส่เกมใหม่ต่อ)เพราะgdi แต่ละเกมประมาณ1จิ๊กกว่าๆทั้งนั้นครับ แล้วก็เปลือยเครื่องเอาพัดลมเป่า กลัวมันพังไว 555 ส่วนการดีเท็คsd card เป็นปกตินะครับเสียบทีไรก็เจอทุกที แต่อย่างว่าเบามือสุดๆ
Edited by o++o, 27 December 2018 - 02:47 PM.

aem's Photo aem 27 Dec 2018

เกมมันแนวทุกเกม เล่นเล้วเพลินมาก ตัวเครื่องก็ออกแบบได้น่ารักดีคับ จำได้เมื่อก่อนผมซื้อจอยปลอมมา เล่นไม่นานก็พัง เลยเหลือจอยแท้อันเดียว หวดกันยาวๆคับ

eva's Photo eva 28 Dec 2018

เครื่่อดีเกมส์สนุก

one's Photo one 28 Dec 2018

เครื่องนี้จําได้เคยเห็น joyโยค sega Astro city ที่เป็นแบบเล่นได้2คน

แต่ราคาตอนนั้นแพงมาก

tewbc's Photo tewbc 29 Dec 2018

ผมซื้อจากที่นี่อ่ะ 12 วันถึง
https://www.aliexpre....27424c4d9TysIe
ใช้เมม 64GB
https://www.jib.co.t...SD10VG2-64GBFR-
ฟอร์เมตแบบ FAT32
เล่นได้ปกติทั้งชิมู ซุปเปอร์โรบอต แกรนเดีย เวอร์ชัวร์เทนนิส 0079 BioHazzard ....
แต่...Power ต้องโมหน่อยใช้ตัวต้านทาน 1W 330 โอห์ม คร่อมขั่ว 12V อันด้านที่อยู่ขวาสุุด หากหันหน้าเครื่องเข้าหาตัว (ใช้สาย Scart )

bompower's Photo bompower 08 Jan 2019

update หน่อยครับถ้าดีจะสั่งบ้าง

shush's Photo shush 08 Jan 2019

ดีเลยครับ
Edited by shush, 11 January 2019 - 01:54 PM.

umbababa's Photo umbababa 08 Jan 2019

หลายๆเกมเปิดมาภาพมันพอๆกับps1แบบไม่หยักอะครับ มีสวยจริงๆพวกเกมระดับtop tier เท่านั่นเอง
เลยไม่ค่อยพิสวาทเกมเครื่องนี้เท่าไร

aspirin's Photo aspirin 09 Jan 2019

คอนเซปของ ดรีมแคสคือ อาเขตเล่นที่บ้าน คือยกเกมส์อาเขตมาเล่นที่บ้านได้เลย มีเกมส์อาเขตดังๆเพียบ แถมใครเล่น pantasy star online จะรู้ว่ามันสุดยอดมากๆๆๆๆๆๆ เป็นเครื่องเกมส์ที่เล่นมัลติเพลเยอร์เครื่องแรกเลยมั้ง