`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

PlayStation classic specระดับไหน

one's Photo one 17 Dec 2018

Spec ของรุ้นนี้มีโอกาศไหมที่จะเอาเกมของเหล่านี้มาลง
Famicom เกมญี่ปุ่น
Nintendo เกมเมกา
Super famicom
Super Nintendo
Mega drive
Sega genesis
Pc engine
Neogeo
3do
Ps1
Sega Saturn
N64

สําหรับผมยุคclassicน่าจะเกมจากเครื่องเหล่านี้มั้งครับ ไม่รวมพวกhandhelds
ส่วน ras pi ที่ได้มาจากห้องซื้อขายใส่มาตั้งแต่ยุคatari มาเต็ม
แต่เกมที่อยากเล่นส่วนมากเป็นฝั่งjp ในเครื่องดันไม่ค่อยมี
https://www.arcadepu...de-heavy-image/

ปล lg 60นิ้ว รุ้นuk6200
4K hdr10
ราคา 18490 ใน lazada
ยุคนี้60นิ้วราคาประมาณนี้กันแล้วหรือครับ
Edited by one, 17 December 2018 - 01:29 PM.

Burm's Photo Burm 17 Dec 2018

rpi อยากเปลี่ยนเกม ก็หา load มาลงครับ ง่ายๆ
ถ้าพวกที่ลงมาให้ เขาน่าจะเอา image ที่แจกใน net ซึ่งส่วนใหญ่เป็นฝรั่งทำ
จริงๆ emulation station มันอ่าน rom จาก usb ได้นะ

ส่วนเรื่องทีวี
ก็ราคานี้แหละครับ
ผมซื้อ ss 4k 55 นิ้ว มาเกือบ 2 ปีที่แล้วก็ 2 หมื่นบาท

umbababa's Photo umbababa 17 Dec 2018

เสปครแรงกว่าSFC classic นะ แต่เหมือนsonyรีบทำให้ทันขายคริสมาสมากเกินไป ทั้งเกมทั้งโปรแกรมทั้งจอย มันเลยออกมามีแต่คนด่า
retro pie หาอิมเมจที่อัดเยอะๆระดับ64G 128G ผมว่าก็น่าจะมี fc gb gg md pce sfc ครบทั้งวงการละนะ(จริงๆ32นี่ก็แบบตลับครบแล้วไม่ครบแค่แบบCD)
แต่การจะไส่rom ซ้ำกันแบบเวอร์ชั่นภาษาญี่ปุ่นด้วยมันก็กะไรอยู่ เวลาเลือกเกมได้ตาแหกกันพอดี
ออ ตอนนี้หลายๆเว็บลบอิมเมจทิ้งเพราะนินไล่ฟ้องร้อง ไม่รู้ว่าเอากลับมาอัพกันหรือยัง นินน่าจะอยากขายเกมเก่าหากินบนNSWระยะยาวเสียด้วย
แต่ผมโหลดมาแบ๊คอัพพวก 32G 64G 128Gไว้บ้างแล้วโชคดีทียังไม่ลบทิ้ง
Edited by umbababa, 17 December 2018 - 05:44 PM.