`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

PS4 Pro ปล่อย NetFlix Youtube เป็น 4K ไหมครับ

xxxx's Photo xxxx 20 Nov 2018

ถ้า Content เป็น 4K ปล่อยออกเป็น 4K เลยไหมครับ ต้อง set ตรงไหนเพิ่มอีกไหมครับ
พอดี ที่บ้านมี PS4 Pro แต่ยังไม่มีจอ 4Kให้ทดสอบเลยครับ

zxcv's Photo zxcv 20 Nov 2018

View Postxxxx, on 20 November 2018 - 01:24 PM, said:

ถ้า Content เป็น 4K ปล่อยออกเป็น 4K เลยไหมครับ ต้อง set ตรงไหนเพิ่มอีกไหมครับ
พอดี ที่บ้านมี PS4 Pro แต่ยังไม่มีจอ 4Kให้ทดสอบเลยครับ
น่าจะขึ้นกับเรื่องนะครับ เพราะขนาดดูปกติไม่ได้ผ่าน ps4 มันก็จะบอกเรื่องไหนเป็น 4K (ซึ่งก็ยังมีไม่มาก)
*ถ้าเข้าใจอะไรผิดก็ขออภัย

xxxx's Photo xxxx 20 Nov 2018

เครื่องเล่นบางเครื่อง มันเล่น 4k ได้แต่ปล่อยออกมาได้แค่ Full HD ครับ
ถ้าเป็น จอมัน check ได้อ่ะคับ ว่าตอนนี้ source ที่ส่งมาตอนนี้ มัน Full HD หรือ 4K

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 22 Nov 2018

ต้องเป็น PS4 PRO
ต้องมีจอที่ support 4K
ต้องสมัครแพคเกจสูงสุด
ต้องต่อเนทแล้วความเร็วขั้นต่ำ 25 Mbps ถ้าจำไม่ผิดต้องใช้สาย LAN จะชัวร์สุด

เพราะ Netflix เวลามันปล่อย ความละเอียดมันจะเชค Requirement ก่อน ถ้ามีข้อใดข้อนึงขาดไป มันก็ จะไม่ 4K อัตโนมัติคับ

https://support.play...?language=en_US

xxxx's Photo xxxx 23 Nov 2018

View PostGuitar_O+, on 22 November 2018 - 01:03 PM, said:

ต้องเป็น PS4 PRO
ต้องมีจอที่ support 4K
ต้องสมัครแพคเกจสูงสุด
ต้องต่อเนทแล้วความเร็วขั้นต่ำ 25 Mbps ถ้าจำไม่ผิดต้องใช้สาย LAN จะชัวร์สุด

เพราะ Netflix เวลามันปล่อย ความละเอียดมันจะเชค Requirement ก่อน ถ้ามีข้อใดข้อนึงขาดไป มันก็ จะไม่ 4K อัตโนมัติคับ

https://support.play...?language=en_US

ขอบคุณคราบบบ
:ohnut06:

silapakorn's Photo silapakorn 23 Nov 2018

ผมดูด้วย เน็ต 20mbps wifi ก็ได้ครับ ไม่กระตุกนะ
พวกคอนเท้นท์ netflix original ใหม่ๆ จะรองรับ 4K + dolby vision กันส่วนใหญ่ละ
แต่ก็นั่นแหละ คุณภาพมันไม่ถึงขนาดแผ่น bluray uhd หรอก แต่ก็ถือว่าชัดมากๆ นะ
ปล. ต้องใช้สาย hdmi เวอร์ชั่นใหม่ๆ ด้วยนะ ตอนแรกผมใช้สายที่แถมมากับ ps3 ไม่ออก 4K ซะงั้น

Piggyealker's Photo Piggyealker 24 Nov 2018

ผมใช้ SmartTV SONY 4K มี Netflix กดบนรีโมทได้เลย ภาพแจ่ม ไม่เป็นอันทำงานทำการ 5555 :r31: