`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ตู้คีบตุ๊กตา Marioland มันโกงเปล่าครับ

roger's Photo roger 17 Nov 2018

เคยคีบที่ญี่ปุ่น ฮ่องกงก็ได้ปกติ แม้แต่ตู้เก่าๆตามร้านโชว์ห่วยบ้านนอกยังได้เลย
ในไทยเคยคีบที่พารากอนได้ แต่ MBK ชั้นบนสุด เสียเงินไปเยอะสุด ไม่เคยได้เลย

เวลาคีบได้ พอขึ้นไปสูงสุด ปากจะอ้าออก ก่อนเลื่อนมาปากหลุม

wooka's Photo wooka 17 Nov 2018

นั้นดิ ไม่ค่อยจะได้สักที

gamer's Photo gamer 17 Nov 2018

น่าจะปรับระดับความยากไว้หรือเปล่าครับ

poomy's Photo poomy 17 Nov 2018

นับรอบเอาครับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 17 Nov 2018

เคยดูคลิปเกี่ยวกับโรงงานที่เค้าทำเจ้าตู้พวกนี้

เขาสร้างมาให้เจ้าของกิจการปรับระดับความถี่ของการคีบติดได้นะครับ
เท่าที่จำได้น่าจะเกี่ยวกับน้ำหนักของก้ามคีบหรือไงนี่แหละ คีบแน่นไม่แน่นไรงี้

แบบ Xชม.ถ้ายังไม่ออกก็คีบแน่นระดับนี้ ถ้า XXชม.ออกไป Xตัวแล้ว ก็ให้คีมคีบหลวมเท่านี้จะได้คีบติดยาก

one's Photo one 18 Nov 2018

ตู้บ้านเราที่คีบหลวมมั้งครับ

แต่ที่สงสัย ที่ญี่ปุ่นพวกตู้คีบที่ของรางวาลเป็นพวกกล่อง เขาคีบกันยังไง

roger's Photo roger 18 Nov 2018

View Postone, on 18 November 2018 - 11:32 AM, said:

แต่ที่สงสัย ที่ญี่ปุ่นพวกตู้คีบที่ของรางวาลเป็นพวกกล่อง เขาคีบกันยังไง
เขี่ยทีละนิดให้มันค่อยๆใกล้ปากหลุมครับ ต้องแลกเหรียญล่วงหน้าให้พอเลย ไม่งั้นเหรียญหมด คนอื่นมาเสียบเล่นต่อเอาไปเฉย

zodiac's Photo zodiac 19 Nov 2018

มันตั้งค่าได้

Daz's Photo Daz 19 Nov 2018

View Postone, on 18 November 2018 - 11:32 AM, said:

ถ้าตุ๊กตาก็หนีบเลยครับ ผมคีบที่นี่ไม่เคยได้ไปนู่นยังได้มาบ้าง แต่ถ้าเป็นกล่องๆมันใช้เขี่ยเอาครับค่อยๆเขี่ยไปเรื่อยๆ อันนี้ก็ยังพอคุ้มราคาของครับ

View Postroger, on 18 November 2018 - 01:43 PM, said:

เขี่ยทีละนิดให้มันค่อยๆใกล้ปากหลุมครับ ต้องแลกเหรียญล่วงหน้าให้พอเลย ไม่งั้นเหรียญหมด คนอื่นมาเสียบเล่นต่อเอาไปเฉย

มันมีที่เสียบให้ใช้ครับถ้าเราเสียบไว้เราสามารถเดินไปแลกเหรียญเพิ่มได้โดยมารยาทคนอื่นจะไม่มาเล่นต่อครับ

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 20 Nov 2018

ผมก็ไม่เคยได้แต่สักวันต้องได้ซักตัวพอปุ๊บจะเลิกเลย อยากชนะมันซักครั้ง