`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ไปดู โบฮีเมี่ยน มาครับ

Ritcher's Photo Ritcher 08 Nov 2018

ผมไม่ใช่แฟนวงควีน เพิ่งมาเริ่มฟัง ดูไลฟ์ ช่วงเป็นกระแสตอนนี้
วันนี้เพิ่งไปดูมา
ให้ 10/10
หนังกระชับ ไม่เบื่อเลย ยิ่งช่วงคอน ไลฟ์เอด จัดเต็มอิ่มเลย
ใครลังเลไปดูเถอะครับ คุ้มแน่นอน

ArPae's Photo ArPae 09 Nov 2018

ไปดูมาเหมือนกันครับเมื่อวานที่ IMAX Paragon หนังดีมากครับ เคยสงสัยเหมือนกันว่า ความเป็นมาของวงเป็นอย่างไง
เพราะเพลงในยุคสมัยนั้นถือว่าล้ำมากๆ โดยไม่ต้องใช้เครื่องดนตรีสังเคราะห์

Burm's Photo Burm 09 Nov 2018

นี่ขนาดหนังมีปัญหา เปลี่ยน ผกก กลางเรื่องนะ

Ritcher's Photo Ritcher 09 Nov 2018

ผมจะไปอีกรอบครับ ยังอินอยู่เลยตอนนี้

ช่วงนี้หาดู live mv ของควีน รัวๆเลย

one's Photo one 09 Nov 2018

ถามเผื่อมีใครไปดู เรื่อง the girl in the spiders web

เรื่องนี้ dark พอๆกับพวก Jason bonce ไหม

Bohemian rhapsody แค่ตัวอย่างก็ได้อารมณ์สุดแล้ว

gaget's Photo gaget 09 Nov 2018

View Postone, on 09 November 2018 - 12:34 PM, said:

ถามเผื่อมีใครไปดู เรื่อง the girl in the spiders web

เรื่องนี้ dark พอๆกับพวก Jason bonce ไหม

Bohemian rhapsody แค่ตัวอย่างก็ได้อารมณ์สุดแล้ว
ผมว่าน่าจะดาร์กพอกับ the girl with the dragon tattoo จากที่ดูดตัวอย่าง ผมชอบนะ รอดูอยู่

skywalker's Photo skywalker 09 Nov 2018

สนุกครับ..อย่าพลาด
ปรกติดูหนังหลับในโรงตลอด
เรื่องนี้กลับมายังหาคลิปอดีตควีนดูตามยูทูปต่อ

Ritcher's Photo Ritcher 09 Nov 2018

View Postskywalker, on 09 November 2018 - 07:31 PM, said:

สนุกครับ..อย่าพลาด
ปรกติดูหนังหลับในโรงตลอด
เรื่องนี้กลับมายังหาคลิปอดีตควีนดูตามยูทูปต่อ
อาการเดียวกันครับ 555
ผมนั่งดูควีนทั้งวันเลย อาทิตย์นี้ดูอีกรอบ ถ้ายังไม่ออกโรง

umbababa's Photo umbababa 09 Nov 2018

ผมรู้จักเฟรดดี้ วงควีนครั้งแรก จากคนวาดมีดที่13 เขาบอกว่าเขาเกลียดนักน้องวงนี้ตอนแรก แต่พอฟังเพลงแล้วถึงกับเปลียนใจเป็นแฟน
จากนั้นก็นึกออกอีกครั้ง ตอนเห็นเขาปรากฏตัวในการ์ตูนเรื่อง คุโระมาตี้
แต่เริ่มหาเพลงของเขามาฟังจริงๆ ก็ตอนได้ดูepic rap อันนี้เมื่อหลายปีก่อน

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 10 Nov 2018

เห็นตัวเอกหน้าคุ้นๆ นึกตั้งนานว่าคุ้นจากไหน..