`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ถามเจาะจงเรื่องหน่อยๆ-การเจาะโฟมสำหรับเก็บ...

voyevoda's Photo voyevoda 02 Nov 2018

เค้าเรียกวิธีการอะไร แล้วทำกันยังไง

ที่โรงงานผมมีโฟม eps อย่างเยอะเป็นของเหลือ บางชิ้นดูขนาดมันพอได้เลยอยากรู้ว่าที่เค้าทำโฟมไว้ใส่พวกเครื่องเกม เครื่องเล่น เคสคอมเนี่ยเค้าใช้อะไรทำให้มันเป็นช่องเป็นทรง
แล้วมัน diy ได้หรือเปล่า (diy ที่ผมเซิจเจอ คือแค่การตัด ใช้ลสดร้อนเสียบไฟต่อให้ไฟวิ่งผ่านเอาแค่นั้นเลย)

Herteria's Photo Herteria 04 Nov 2018

ผมว่าของพวกนี้ตอนผลิตเขาใช้Mold เอานะครับ(พ่นโฟมใส่) สังเกตตรงเหลี่ยมมุมหรือพื้นผิวจะเป็นแบบแกะจากMold ออกมา ไม่ได้ปาด หรือคว้าน