`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ps4 ใครต่อ lan แล้วต่อเน็ทไม่ได้บ้างครับ ส...

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 01 Nov 2018

ตอนแรก ต่อเน็ทได้ โหลดเกมส์ได้ สักพักใหญ่ๆเลย มันต่อเน็ทไม่ได้เลยครับ สลับช่องแลนแล้ว ก็คอยเนคไม่ได้

ต้องสลับมาต่อไวไฟ เลยงงว่า มันบลอคอะไรหรือป่าว

ใครเคยเจอเคสนี้ไหมครับ แก้ไงได้บ้างครับ สายแลนปกติ

keepwalking's Photo keepwalking 01 Nov 2018

ของผมไม่มีปัญหานะ สลับwifiมาแลนตรงเซทอัพจบเลย

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 02 Nov 2018

ของผมตอนแรกต่อแลนได้ อยู่ดีๆต่อไม่ได้ซะงั้น เลยมาต่อ ไวไฟแทน เหมือนถูกบลอค

wichean's Photo wichean 02 Nov 2018

เน็ตทรูเปล่าครับ ลองปิดเราเตอร์ดูครับ ผมเจอประจำเน็ตทรู เคเบิ้ล ต้องปิดเน็ตแล้วต่อใหม่

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 08 Nov 2018

test connection แล้วผลมันบอกว่ายังไงครับ