`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ตัวหนังสือบนรีโมท

KotDS's Photo KotDS 27 Oct 2018

อันเก่าๆใช้ไปๆตัวหนังสือสัญลักษณ์เลือนจนไม่ทราบปุ่มไหนไว้ทำไรแล้วปกติแก้ไขกันยังไงครับ มีปากกาไหนมาใช้เขียนทับของเดิมได้บ้าง อันอื่นๆปกติผมห่อพลาสติกไว้เลยพอช่วยได้แต่มีอันนึงกว่าจะรู้ก็สายไปแล้วครับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 27 Oct 2018

ถ่ายรูปไว้ก่อนดีมั้ยครับ?

naknaknak's Photo naknaknak 27 Oct 2018

หาสติ้กเกอแปะ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 28 Oct 2018

ทีวีเครื่องต่อไปจะแร๊ปพลาสติกที่รีโมทก่อนใช้เลย

umbababa's Photo umbababa 28 Oct 2018

ผมใช้มา6ปีแล้ว อักษรทุกตัวยังคมชัดกึ้กเลย กดแต่ปุ่ม on/off กับ input

KotDS's Photo KotDS 28 Oct 2018

อันที่เลือนไปแล้วหมดทางแก้สินะครับ
ขอบคุณครับ

Burm's Photo Burm 28 Oct 2018

ทีวียี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ
ถ้าเป็นยี่ห้อดังหน่อย และรุ่นไม่เก่ามาก ตามร้านขายรีโมทน่าจะมีรีโมทขาย
เพราะปกติทีวีมันจะใช้รีโมทรุ่นเดียวกันในทีวีหลายๆรุ่นที่ออกปีเดียวกัน
ลองเอารุ่นทีวีไป search หาดูก็ได้ครับ หรือพลิกหลังรีโมท ไม่ก็ดูในรังถ่าน มันน่าจะมีเลขรุ่นรีโมทบอกอยู่

Julong's Photo Julong 28 Oct 2018

ของผมไม่เลือนแต่พังก่อนทุกทีเพราะทำหล่นบ่อย

zodiac's Photo zodiac 29 Oct 2018

เอาพลาสติกหุ้มตั้งแต่ใหม่ๆ ใช้กี่ปีก็ไม่ลอก

KotDS's Photo KotDS 29 Oct 2018

ขอบคุณทุกความเห็นครับ