`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ขอสอบถามคนที่มีทั้ง ps4 pro และ xbox one x...

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 27 Oct 2018

คือไม่นับเรื่องเกมส์ Excluesive นะครับ ราคาเกมส์เดียวกัน ทั้งแผ่นและดิจิตอล เครื่องไหนถูกว่ากันครับ

แล้วเรื่องภาพ แบบไม่ต้องเพ่ง ถ้ามีจอ 4k 60นิ้วนี้ สองเครื่องนี้ต่างกันแค่ไหนครับ

พอดีแอบเหล่เจ้า xbox x เพราะก็มีเกมส์ที่อยากเล่น หมายถึงเกมส์ที่ลงทุกเครื่อง แต่ไม่ทราบราคาเกมส์ เช่น redem2

อีกเรื่องที่สนใจ แต่หาข้อมูลไม่เจอ xbox one x เล่นไฟลหนัง mkv หรือ พวก บิทเรทที่ปล่อยตามบิท ได้ไหมครับ
ยกเว้นเล่นจากแผ่น บลูเรย

ปล..หาร้านทดลองเล่น xbox one x ยากมาก ใครทราบพิกัดร้านที่มีให้ลองบ้าง 555
Edited by Pasaniva14, 27 October 2018 - 12:16 PM.

noppapat's Photo noppapat 28 Oct 2018

เกมแผ่น ps4 ถูกและหาง่ายกว่า
เกม download ถ้ามีการลดราคา xbox กินขาด ลดแบบที่ว่าเหลือแค่ร้อยกว่าบาท
ภาพเกม xbox one ค่อยข้างจะสวยกว่า ดูที่เขาวิเคราะห์ทางยูทูปได้
แผ่น xbox ค่อนข้างหายาก และแพง
4k 60 นิ้ว นี่แล้วแต่สายตาคน ของผมแค่ 55 นิ้ว

silapakorn's Photo silapakorn 29 Oct 2018

ถ้าจะเล่น x1 ควรซื้อเป็น digital จะง่ายกว่า แถมบางเกมเป็น play anywhere เอามาเล่นกับ pc ได้ด้วย

Marko's Photo Marko 29 Oct 2018

ถ้าเน้นเล่นแผ่น แผ่นมือสอง PS4 หาง่ายกว่า
ถ้าเน้น Digital Download เล่น Xbox ดีกว่า เกมส์ถูกกว่า และสามารถเปลี่ยน Zone ไปซื้อทาง Zone อื่นเช่น แถบระตินอเมกา พวก อาเจน บลาซิล
เกมบางเกม ถูกกมาก ถูกกว่าซื้อ Zone US , Asia กว่า 500-700บาท เลยทีเดียว

ปล. ถ้าจะเล่น XBOX เน้นเป็นตัว XBOX ONE X เลยครับทีเดียวจบ ไม่ผิดหวังแน่นนอน

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 29 Oct 2018

ขอบคุณมากครับ

Rei_Pop's Photo Rei_Pop 30 Oct 2018

ถ้าไม่นับเกม Exclusive ของทั้ง 2 ค่าย โดยพิจารณาจากเกมที่มีทั้ง 2 เครื่อง

ผมว่า Xbox X มีข้อได้เปรียบมากกว่าครับ ทั้ง ภาพเกมที่สวยกว่า ( ในบางเกม โดยเฉพาะ Red Dead 2 ) จอยที่ถนัดมือมากกว่า ระบบ Online ที่ดีกว่า ราคา Digital เกมที่ถูกกว่า ( เกมใหม่ๆ ที่เพิ่งออก หรือยังไม่ออก pre-order ในโซนลาติน บางเกมราคา แค่ 1000 - 1200 เอง ครับ )

ข้อเสียคือ พวกเกมที่เป็นแผ่นนะครับ เนื่องจากไม่ค่อยเป็นที่นิยมในไทย ราคาเลยสูงกว่าครับ

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 31 Oct 2018

View PostRei_Pop, on 30 October 2018 - 05:30 PM, said:

ถ้าไม่นับเกม Exclusive ของทั้ง 2 ค่าย โดยพิจารณาจากเกมที่มีทั้ง 2 เครื่อง

ผมว่า Xbox X มีข้อได้เปรียบมากกว่าครับ ทั้ง ภาพเกมที่สวยกว่า ( ในบางเกม โดยเฉพาะ Red Dead 2 ) จอยที่ถนัดมือมากกว่า ระบบ Online ที่ดีกว่า ราคา Digital เกมที่ถูกกว่า ( เกมใหม่ๆ ที่เพิ่งออก หรือยังไม่ออก pre-order ในโซนลาติน บางเกมราคา แค่ 1000 - 1200 เอง ครับ )

ข้อเสียคือ พวกเกมที่เป็นแผ่นนะครับ เนื่องจากไม่ค่อยเป็นที่นิยมในไทย ราคาเลยสูงกว่าครับ

นี่แหละครับ ลังเล เรื่องแผ่นไรนี่ ปกติก็โหลดดิจิตอลบ่อย แต่ติดตรง Ps4 เกมส์ Exclu มันมีเกมส์ที่ผมอยากเล่นอยู่สองสามเกมส์ แต่ One X ถ้าเลิกเล่นเกมส์
มันเอามาเล่นแผ่นหนังได้นี่สิ

ปล..แต่ราคาหิ้วเมืองไทยก็แพงอยู่ ถ้าเครื่องเปล่าๆไม่มีแถมพ่วงเกมส์สัก 16000-17000 นี่น่าสน

Rei_Pop's Photo Rei_Pop 31 Oct 2018

View PostPasaniva14, on 31 October 2018 - 09:08 AM, said:

นี่แหละครับ ลังเล เรื่องแผ่นไรนี่ ปกติก็โหลดดิจิตอลบ่อย แต่ติดตรง Ps4 เกมส์ Exclu มันมีเกมส์ที่ผมอยากเล่นอยู่สองสามเกมส์ แต่ One X ถ้าเลิกเล่นเกมส์
มันเอามาเล่นแผ่นหนังได้นี่สิ

ปล..แต่ราคาหิ้วเมืองไทยก็แพงอยู่ ถ้าเครื่องเปล่าๆไม่มีแถมพ่วงเกมส์สัก 16000-17000 นี่น่าสน

ถ้าไม่มีทั้ง 2 เครื่อง และ คิดว่าจะเลือกเล่นเพียงเครื่องเดียว ผมแนะนำ PS 4 Pro ครับ

เกม Exclusive ของ PS 4 หลายๆ เกมสนุกมากครับ ไม่ว่าจะเป็น GOW 4, Uncharted Series, Spiderman ( เกมฮีโร่ ที่ดีสุด สำหรับผมในตอนนี้ แล้ว ) รวมถึงเกมในอนาคตดี ๆ อีก อย่าง Last of Us 2 ครับ

ราคาเครื่องในตอนนี้ ก็ ถือว่า ไม่แพงแล้วนะครับ ตอนนี้ ก็ได้ข่าวว่า ราคา PS 4 ปรับลดราคาลงไปแล้วครับ ตอนนี้ ก็ รอร้านค้าในไทย ปรับตามครับ ( น่าจะอีกไม่นาน )

https://www.aripfan....-drop-in-japan/