`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

มีใครดูหนังสตีมผ่านamazonบ้างใหมครับ ผมมีป...

umbababa's Photo umbababa 25 Oct 2018

ผมลองโอนเงินจากบัตรเครดิตwecardเข้า amazon ได้แล้ว มันขึนแบบนี้ครับ ผมควรแก้ยังไงดี ไม่เข้าใจกับความหมายของของคำการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตเลยใน อยากดู classic game room ตอนใหม่ๆ แต่เขาย้ายไปอยู่ amazon แทนแล้ว

umbababa's Photo umbababa 25 Oct 2018

เครดิตของwecard มีปัญหาในการซื้อผ่าน USAใช่ใหมครับ? เมื่อก่อนผมซื้อเกมNSWผ่านwecardก็ปรกติดี วันดีคืนดีก็ซื้อไม่ได้อีกเลย ใช่เพราะทางนั้นเขาบล๊อกหรือเปล่า
ผมยังใช้ wecard ซื้อ app ใน playstore ได้ปรกติดีแท้ๆ

Burm's Photo Burm 25 Oct 2018

บัตรเครดิตที่ใช้ต้องเป็นบัตรที่ออกโดยธนาคารในสหรัฐอเมริกาครับ

naknaknak's Photo naknaknak 25 Oct 2018

ลอง ซื้อ amazon gift card เติมเข้า id แล้วค่อย กดจะได้ไหม

roger's Photo roger 25 Oct 2018

แต่ผมซื้อของ amazon ด้วยบัตรเครดิตกสิกร ซื้อของส่งบ้านญาติที่อเมริกา แล้วก็สมัคร amazon prime ไปด้วย ก็ตัดเงินได้นะครับ

panjarong's Photo panjarong 25 Oct 2018

ผมใช้บัตรเครดิต scb ซื้อได้ปกตินะครับ ปัญหาอาจจะเป็นที่ ที่อยู่ที่ใส่ไปหรือเปล่าครับ เคยเจอเหมือนกันว่าถ้าใส่ที่อยู่เมืองไทย จะซื้อของบางอย่างไม่ได้ เพราะเป็นสินค้าที่ไม่ขายนอก usa ครับ เอ รู้สึกว่าผมซื้อบัตรเติมเงิน psn ผมใช้ที่อยู่โรงแรมที่เพื่อนผมไปพักแฮะ ล่าสุดเพิ่งซื้อไปเมื่อวันศุกร์ที่แล้วครับ

View Postpanjarong, on 25 October 2018 - 09:21 PM, said:

ผมใช้บัตรเครดิต scb ซื้อได้ปกตินะครับ ปัญหาอาจจะเป็นที่ ที่อยู่ที่ใส่ไปหรือเปล่าครับ เคยเจอเหมือนกันว่าถ้าใส่ที่อยู่เมืองไทย จะซื้อของบางอย่างไม่ได้ เพราะเป็นสินค้าที่ไม่ขายนอก usa ครับ เอ รู้สึกว่าผมซื้อบัตรเติมเงิน psn ผมใช้ที่อยู่โรงแรมที่เพื่อนผมไปพักแฮะ ล่าสุดเพิ่งซื้อไปเมื่อวันศุกร์ที่แล้วครับ
ผมสมัคร prim ก่อน แล้วโอนเงินเข้า amazon gif card ครับ ลองโอนเข้าไป 2$ ระบบก็รับรู้แล้วว่าผมมีเงิน2$
แล้วทดลองซื้อ AVGN ราคา0.9$ ปรากฏว่ามันขึ้นอย่างที่ว่า
ผมควรเปลี่ยนที่อยู่ ให้เป็น usa แทนสินะครับ ต้องขอไปลองดูก่อน

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 26 Oct 2018

ปกติเวลาซื้อของออนไลน์จะมี billing address, shipping address ที่เขาจะตรวจสอบจาก zip code

สินค้าบริการบางอย่างใน amazon จะต้องให้ billing address อยู่ใน USA ต้องใช้บัตรที่ออกโดย US bank พวก wells fargo, chase bank, bank of america
ส่วน shipping address บางที่ก็ต้องให้ตรงกับ billing address ด้วยครับ

ถ้าซื้อของทั่วๆไป บางทีคนขายไม่ซีเรียส อาจจะใช้ billing address ไม่ตรงกับที่ shipping address ก็ได้ อยู่คนละประเทศก็ได้

ผมซื้อแผ่นเสียงจาก amazon jp, amazon uk ผมใช้ billing address ไทย กับ shipping address ไทย ก็ไม่มีปัญหา

umbababa's Photo umbababa 21 Dec 2018

ดูได้ละครับ แก้ที่อยู่แก้ไรหมดแล้ว ผมก็ไม่สามารถซื้อโดยตรงผ่านบัตรเครดิตได้ เพราะเขาว่าบัตรเครดิตผมไม่ตรงเงื่อนไข
ทางออกสุดท้ายเลยลองโอนเงินเข้า gif card แทน แล้วค่อยกดซื้อ เห่อ มันกลับหักเงินในgif card ไม่เกี่ยงไม่งอนเหมือนบัตรเครดิตแฮะ
แต่window VISTAดูไม่ได้ ต้องดูบน win7 หรือ app android แทนระบบป้องกันละมั้ง... แหม่ เอากล่องอัดHDMIมาอัดก็บล๊อกไม่ได้อยู่ดีแท้ๆจะพยายามโปรเทคกันไปทำไม
classic game room อัพเกรดไปอยู่กับ amazon prime แล้วพัฒนาขึ้นมากเลยครับ ตอนนึง40กว่านาทีไม่ได้สั้นจุ้ดเมหือนตอนอยู่youtubeคอนเทนท์สูงกว่าชัดเจน
ดูแบบSDตอนละ33บาท แบบ HDตอนละ70บาท ก็พอยอมรับได้ ไม่ได้ดูไอดอลผมเกือบ1ปแล้วเกือบจะขาดใจ

ตอนนี้ใช้ทรูวอลเล็ท wecard ซื้อ app store ได้ จ่ายamazon ได้ จ่ายpsn ได้ จ่ายshoppy lazadaก็ได้
เหลือ nintendo switch นี่หละ ที่จ่ายไม่ได้อยู่ที่เดียว ไม่เข้าใจ(เคยซื้อได้อยู่ดีๆ มันก็บอกให้เปลี่ยนผู้ให้บริการบัตรเครดิตเฉย)
Edited by umbababa, 21 December 2018 - 06:17 AM.