`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

3DS ทำ CFW แล้วขึ้น Failed to get the CTRN...

tstex8pq's Photo tstex8pq 23 Oct 2018

หาทางทำ 3DS CFW มีท่านแนะนำให้ไปดูของ happy2you
พอดิบพอดีผมมี Flash Card R4 Dual Core สะด้วย ซื้อมาก่อน gateway สะอีกกะเอามาเล่น NDS
แล้วก็เลยเอามาทำตามที่เขาแนะนำตามนี้ครับ

happy2you.net/newweb/tutorial-แบบบ้านๆ-จัดการทำ-cfw-ด้วย-ntrbooxhax-สำหรับ-ทุก-fw-2-1-11-6/

ทำไปถึงข้อ 10 เสร็จข้อ 10 กำลังขึ้น 11 แล้วขึ้นจอแบบนี้อะครับ ไปต่อไม่เป็นเลย ผมลองหาอ่านเหมือนผมต้องไปทำ CTRTranfer ใช่ไหมครับ ?

เครื่องผมเข้า GodMode9 ได้ตามนี้ครับ