`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คิดยังไงกับ "กรีดซีล"

Oae's Photo Oae 04 Oct 2018

สมัยแผ่นแท้ psp ผมทำแบบนี้นะ เวลาขายต่อขายได้เร็วมากครับ เพราะสภาพมันใหม่
อีกอย่างตัวแผ่นผมก็ใช้ระวัง เรียกว่าไม่มีรอยเลย

Master job's Photo Master job 04 Oct 2018

1.5

umbababa's Photo umbababa 04 Oct 2018

ผมกลับคิด เก็บกล่องอีท่าไหนให้มันเป็นรอยหว่า
สมัยps1 ps2 มันมีกล่อง cd dvd เปล่าขายถูกๆใบละ3-5บาท ให้เปลี่ยนได้ตามใจชอบเวลามันสึกหรอ เลยไม่ได้คิดปกป้องอะไรมันเลย
แต่ยุคBDมันไม่มีกล่องสีฟ้าใสๆเปล่าขายสินะ

neoevangel's Photo neoevangel 04 Oct 2018

กล่องมันเป็นรอบง่ายนะ มีซีลไส่ไว้ยังไงมันก็ดีกว่า ไม่งั้นขนแมว...ตรึมอ่ะ

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 05 Oct 2018

ผมเก็บซีลหมดนะครับ ถ้าซ์้อมือหนึ่งมาแล้วซีลมันเป็นแบบแกะง่ายๆเหมือนแผ่นญี่ปุ่น
แผ่น CD, BRD ญี่ปุ่นจะมี Obi (กระดาษข้างกล่อง) หรือมี sticker สวยๆแปะอยู่บนซีล มันดูมีคุณค่าดีครับ

gaget's Photo gaget 07 Oct 2018

แล้วแต่ชอบ เก็บสภาพดีๆไว้ขายต่อ เก็บดีๆ ไว้สะสม แล้วแต่ชอบ