`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คิดยังไงกับ "กรีดซีล"

roger's Photo roger 02 Oct 2018

กรีดซีลแล้วเอาพลาสติกแปะสก๊อตเทปเลอะเทอะ เหนียวหนึบ

nnnn's Photo nnnn 02 Oct 2018

ผมไม่เคยกรีดเลย มีแต่แกะทิ้งคับ ยกเว้นอันที่จะเก็บสะสม ผมถือคติว่าซื้อมาเล่น ไม่ได้ซื้อมาเก็บ

wahopage's Photo wahopage 02 Oct 2018

กล่องเกมผมกรีดพลาสติกแล้วหุ้มกล่องไว้นะครับ บางอันก็หุ้มทั้งขาดๆแบบนั้น

umbababa's Photo umbababa 02 Oct 2018

ไม่ใช่มือ1แล้ว

MaG's Photo MaG 02 Oct 2018

ไม่ต่างไรกับมือสองทั่วไปครับ
แต่ถึงกับติดสก๊อตเทปมานี่ ผมว่าแย่ว่าแกะออกอีกนะ 555

keepwalking's Photo keepwalking 02 Oct 2018

จะกรีดทำไมให้ยุ่งยาก เก็บดีๆก็สวยแล้ว

nuhnuh's Photo nuhnuh 02 Oct 2018

ก็มือ 2 ดีๆนี่เอง คนอยากเก็บสภาพสวยๆเค้าก็ซื้อของ มือ 1 ครับ

Dragonfly's Photo Dragonfly 02 Oct 2018

แปลกใจที่หลายคนกลับมองว่าก็เหมือนๆกับมือ 2 ทั่วไป (ผมเป็นคนส่วนน้อยหรือนี่)

ผมกลับมองว่ามันก็เหมือนสินค้าใดๆที่ใส่เคสตลอดเวลา ยังไงก็การันตีความใหม่ของกล่องได้ครับ
อย่างน้อยระหว่างที่เกมส์อยู่กับเรา เราก็ไม่ต้องกังวลว่ากล่องจะวางไว้ยังไง มีรอยมั้ย เพราะหลังจากเราเล่นเสร็จแล้วขายต่อ
เราไม่รู้ว่าคนที่เราขายแผ่นต่อไปให้ เค้าต้องการจะเก็บสะสมเกมส์นั้นๆหรือไม่ ถ้าเป็นกล่องกรีดซีล ก็น่าจะขายง่ายขึ้นครับ

ถ้ามีทางเลือก (เกมส์เดียวกัน ที่ราคาเท่ากัน) ผมเลือกแผ่นที่กรีดซีลไว้ก่อนอยู่แล้ว

คหสต.นะครับ

JoeTh's Photo JoeTh 02 Oct 2018

กรีดซีลแล้วแปะสก๊อตเทป? เลอะเทอะอ่ะ ผมว่าเก็บใส่ซองดีกว่า

FanaGu's Photo FanaGu 02 Oct 2018

ส่วนตัวไม่ให้ความสำคัญ
แต่เวลาซื้อมือสองมาแล้วคนขายกรีดซีลแปะมาแบบพลาสติกไม่มีวันหลุด ผมชอบครับ
เพราะปกติเป็นคนไม่ค่อยรักษาของ พอได้แบบนี้มาสบายใจว่ายังไงกล่องก็ไม่เก่า

overtune's Photo overtune 02 Oct 2018

ผมก็ทำ ไม่อยากให้กล่องเป็นรอย มันใสปิ้งๆๆ ถ้ามันมีกันรอยกล่องเป็นรอยก็คงซื้อ 555
Edited by overtune, 02 October 2018 - 05:43 PM.

umbababa's Photo umbababa 02 Oct 2018

ตกลงมันคือ กรีดซิล ของอะไรล่ะครับ

roger's Photo roger 02 Oct 2018

View Postumbababa, on 02 October 2018 - 06:56 PM, said:

ตกลงมันคือ กรีดซิล ของอะไรล่ะครับ

Julong's Photo Julong 02 Oct 2018

เฉยๆนะตอนซื้อมาก็แกะพลาสติกเอาแผ่นใส่เครื่องคาไว้อย่างงั้นจนเล่นจบ
ส่วนกล่องก็เก็บใส่ตู้ไป ผมชอบจับกล่องที่ไม่มีพลาสติกหุ้มมากกว่า คงเพี้ยนแล้วผม

View Postroger, on 02 October 2018 - 09:25 PM, said:

เปิดหูเปิดตาจริงๆ ผมไม่นึกว่าเป็นสินค้าประเภทซอฟ์ทแวร์ นะนี่ ยังไงมันก็แค่กล่องพลาสติกสีฟ้ายัดกระดาษสีแผ่นเดียว ไม่น่าคิดมากนิ

LEONHEART80's Photo LEONHEART80 03 Oct 2018

สำหรับผมก็แค่ซองพลาสติกธรรมดาถ้าถูกแกะแล้วก็แค่ของเกะกะเวลาจะใช้งาน ผมนี่กระชากแคว่กๆขยำๆลงถังหมด

godkap's Photo godkap 03 Oct 2018

สมัยยุคเห่อ มอย แรกแย้มชื้อเกมแท้เล่นผมก็กรีดครับ

แต่ตอนนี้หร่อ รู้สึกว่าไม่มีประโยชน์อะไรเท่าไหร่ เพราะผมไม่ได้เล่นกล่อง

sirenlove's Photo sirenlove 03 Oct 2018

ผมแกะครั้งแรกแล้วนำกล่องไปใส่ถุงพลาสติกใสที่เป็นซิปล็อกแล้วเก็บเลย ส่วนแผ่นใส่ไว้ที่กล่อง DVD ที่ตัวล็อคแผ่นกดนุ่ม ๆ เวลาเล่นก็นำออกจากกล่อง DVD มาเล่น เล่นเสร็จก็นำแผ่นออกทุกครั้ง ไม่ค้างไว้ในเครื่องกลัวแผ่นร้อน เวลาขายต่อคนที่ซื้อจากผมไปบางท่านบอกสภาพนางฟ้า 555 แต่ถ้าบางทีผมซื้อแผ่นมือ 2 มา สภาพดี สภาพ 99% กล่องยังมีรอยเปื้อน เลยต้องนำผ้าไมโครไฟเบอร์เช็คออก แล้วเก็บใส่ถุงพลาสติกซิปล็อค ส่วนแผ่นก็แยกใส่กล่อง DVD เหมือนเดิมครับ

ain's Photo ain 03 Oct 2018

ผมฉีกเปิดตูดตามเส้นคาด ใช้งานเสร็จก็สวมเก็บเข้าไปในซองพลาสติก

ไม่เคยกรีดซีล

TanK's Photo TanK 04 Oct 2018

ผมเฉยๆกับกรีดซีล มันก็คือมือสองอยู่ดี
ปกติซื้อมาผมก็ฉีกซีลตามเรปบนเลย ใส่ซองมันกลับเข้าไปได้ก็ใส่ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
ส่วนเวลาซื้อแผ่นมือสอง ถ้าปกไม่มีรอยมากนักก็ดี แต่ถ้ามีก็ไม่ได้ซีเรียสมากนัก
ขอให้แผ่นสภาพดี ใช้งานได้ปกติก็โอเค