`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

kof 98 ผ่านไป20ปีแล้วเรอะ

โจ้'s Photo โจ้ 27 Sep 2018

เดือนนี้เมื่อ20ปีที่แล้ว kof98ได้วางจำหน่ายในตลับเนโอจีโจ ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นน่าจะ15000มั้ง
เป็นอีกเกมที่ผ่านไปเวลาเจอเกมตู้ต้องหยอดเล่นทุกที แต่ไม่เคยเจอตู้ที่จอย1สมประกอบเลยซักครั้ง

ทุกวันนี้จีน เกาหลี ญี่ปุ่น ยังแข่งกันเรือยๆ

umbababa's Photo umbababa 27 Sep 2018

เสาว์รียชัย โต๊ะไม้บิ้วจอยโยก และ เซียนเพศที่3 ผ่านมา20ปีแล้วหรอเนี่ย ก้มหน้าทำงานจนลืมวันเวลา...

ร้านเกมเล็กๆเอาบอร์ดเกมมาต่อจอยโยกไม้ กับทีวี คนต่อคิวกันเยอะกว่าตู้แท้ราคาเป็นแสนของกาแลกซี่อีก
ใครๆก็ชอบ98แต่ผมคนนึงละไม่ชอบ.. อาเทน่าไม่เก่งเหมือน97 เลยแทบไม่มีใครเล่นอาเทน่าเลย snkใจร้าย
Edited by umbababa, 27 September 2018 - 10:47 PM.

nuhnuh's Photo nuhnuh 27 Sep 2018

View Postumbababa, on 27 September 2018 - 10:43 PM, said:

เสาว์รียชัย โต๊ะไม้บิ้วจอยโยก และ เซียนเพศที่3 ผ่านมา20ปีแล้วหรอเนี่ย ก้มหน้าทำงานจนลืมวันเวลา...

ร้านเกมเล็กๆเอาบอร์ดเกมมาต่อจอยโยกไม้ กับทีวี คนต่อคิวกันเยอะกว่าตู้แท้ราคาเป็นแสนของกาแลกซี่อีก
ใครๆก็ชอบ98แต่ผมคนนึงละไม่ชอบ.. อาเทน่าไม่เก่งเหมือน97 เลยแทบไม่มีใครเล่นอาเทน่าเลย snkใจร้าย

แม่เจ้าา ต้องเป็นคนเดียวกันกับที่ผมเจอแน่ๆ ใช้ทีมหญิงล้วน เล่นเก่งโคตร นึกถึงความหลังเลย 555

โจ้'s Photo โจ้ 27 Sep 2018

แก๊งค์นั้นแน่ๆ 5555

Ritcher's Photo Ritcher 28 Sep 2018

เคยไปยืนดู mbk เพศที่สามเล่นเก่งโครตๆ

one's Photo one 28 Sep 2018

เพิ่งได้ps2 กับเกมfighting แบบครบชุด

เล่นกับจอ toshiba projection tv ภาพได้อารมณ์มาก

เห็นในfbมีขาย Sony projection tv52นิ้ว ราคา5000
แต่ไม่น่ายกกลับไหว

JoeTh's Photo JoeTh 28 Sep 2018

ทีมนั้นเป็นสีสรรเลยครับ เล่นทีกรี๊ดกร๊าด วี๊ดว๊าย กันตลอด

gasimos's Photo gasimos 29 Sep 2018

ความทรงจำผมชอบภาคนี้สุดละ แต่ใครๆหลายคนบอก 97 ดีที่สุด

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 29 Sep 2018

View Postgasimos, on 29 September 2018 - 10:12 AM, said:

ความทรงจำผมชอบภาคนี้สุดละ แต่ใครๆหลายคนบอก 97 ดีที่สุด

เฉือนกันครับ 97 กับ 98
ส่วนใหญ่คนจะโหวตให้สองภาคนี้คือภาคที่ดีที่สุด

แต่ส่วนตัวคิดว่า 97 มีปัญหาด้านบาลานซ์เกมหลายจุด
พูดกันในแง่ความสมบูรณ์แล้วเลยยกให้ 98 เฉือนไปหน่อย

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 30 Sep 2018

ผมเกิดไม่ทันแฮะ แต่อ่านดูแล้วเท่เป็นบ้า ทีมเพศที่สาม
น่าจะเป็นซีนที่ฮิปเตอร์สุดๆในยุคนั้น

zodiac's Photo zodiac 01 Oct 2018

View PostGenocide Fang, on 29 September 2018 - 05:57 PM, said:

เฉือนกันครับ 97 กับ 98
ส่วนใหญ่คนจะโหวตให้สองภาคนี้คือภาคที่ดีที่สุด

แต่ส่วนตัวคิดว่า 97 มีปัญหาด้านบาลานซ์เกมหลายจุด
พูดกันในแง่ความสมบูรณ์แล้วเลยยกให้ 98 เฉือนไปหน่อย

ใช่ครับ
ภาค 97 ผมชอบเล่น marry ระเบิดพลังเจอคอมโบชุดเดียวหมดหลอดเลย

ส่วนเซียนเกมเป็นเพศที่ 3 ภาค 98 นี่ เล่น ชิซึรุ เก่งจริงๆ ไม่พลาดเลยแพ้กระจุย
พวกนี้ข้อมือไวมาก เคยเห็นเล่น marry เตะเบา 1 ครั้ง ขณะที่ป้องกันอยู่ วิ่งเข้าไปใช้ท่าไม้ตายทันที ครึ่งวงกลม 2 รอบ ผมนี่อี้งแป๊บนึง

umbababa's Photo umbababa 01 Oct 2018

View Postzodiac, on 01 October 2018 - 09:40 AM, said:

ใช่ครับ
ภาค 97 ผมชอบเล่น marry ระเบิดพลังเจอคอมโบชุดเดียวหมดหลอดเลย

ส่วนเซียนเกมเป็นเพศที่ 3 ภาค 98 นี่ เล่น ชิซึรุ เก่งจริงๆ ไม่พลาดเลยแพ้กระจุย
พวกนี้ข้อมือไวมาก เคยเห็นเล่น marry เตะเบา 1 ครั้ง ขณะที่ป้องกันอยู่ วิ่งเข้าไปใช้ท่าไม้ตายทันที ครึ่งวงกลม 2 รอบ ผมนี่อี้งแป๊บนึง

ทำไม่ยากอย่างที่คิดนะ ผมเห็นพวกนั้นทำ ก็เลยพยายามหาวิธีทำบ้าง แล้วก็พบวาต้องครึ่งวงกลมทีนึงก่อนแล้วค่อยออกวิ่ง พอไกล้ประชิดตัวค่อยครึ่งวงกลมอีกทีแล้วเตะ

zodiac's Photo zodiac 24 Oct 2018

View Postumbababa, on 01 October 2018 - 03:03 PM, said:

ทำไม่ยากอย่างที่คิดนะ ผมเห็นพวกนั้นทำ ก็เลยพยายามหาวิธีทำบ้าง แล้วก็พบวาต้องครึ่งวงกลมทีนึงก่อนแล้วค่อยออกวิ่ง พอไกล้ประชิดตัวค่อยครึ่งวงกลมอีกทีแล้วเตะ

เขาเตะเบา 1 ที เราก็ป้องกัน ต่อจากนั้นท่าไม้ตายครึ่งวงกลมหลังทันที
ถ้าป้องกันเพลินไปครึ่งวิ เรียบร้อยเลย ถ้าปล่อยไม่ป้องกันก็โดนเตะเบารัวๆ เหมือนรู้ทางเราตลอด ไม่เคยชนะพวกนี้เลย