`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

วันนี้ไป mega plaza มาครับ....

POP THE SUN's Photo POP THE SUN 24 Sep 2018

internet เปลี่ยนพฤติกรรมของมนุษย์และเปลี่ยนโลก

umbababa's Photo umbababa 25 Sep 2018

เอาจริงๆบ้านผมตอนเด็กๆฐานะปานกลาง ยังไม่มีปัญญาเล่นของพวกนี้เลย ยุคแบบนี้น่าจะยิ่งยาก
ใช้อ่านหนังสือ hobby model ย้อมใจเอา
ไม่มีปัญหาซื้อ แค่เสพภาพ ก็ยังดี

kattys's Photo kattys 25 Sep 2018

ผมเพิ่งไปมาคนก็ยังเยอะอยู่นะครับ ส-อ ช่วงเที่ยงถึงบ่าย 3-4 โมงนี้เบียดกันเลยถ้าให้ไล่เป้นชั้นๆ

ชั้นบนสุดจะเยอะเวลามีแข่งพวกรถ 4wd อะไรพวกนี้ครับผมไปยืนดูประจำเวลามีแข่งถ้าไม่มีแข่งก็จะเงียบนิดนึงข้างบนจะมีแต่พวกงานปั้นซธส่วนใหญ่
ลงมาอีกนิดกฌจะเป้นพวกตู้ฝากขายกับร้านกันดั้มบ้างแล้วก็พวกงานจีน คนเดินชั้นนี้เยอะนะครับโดยเฉพาะร้านที่ขาย playart จีนคนเยอะพอสมควรเลย
ลงมาอีกหน่อยชั้น 2-3 จะเป้นพวกเกมผมไปประจำจะเห็นเด็กตามร้านเกมเลยครับเดินหาเกม switch มั้ง เดินหากันดั้มไปต่อมั้ง

ชั้น1 คนเยอะสุด ร้านกาแฟ คนเยอะจริงๆ ผมว่าร้านมันก็อยู่ได้นะครับ ที่เป้นพื้นที่ให้เช่าผมว่าจะเป็นตามหลืบที่ทำเลไม่ดีมากกว่าพวกร้านที่ติดบันไดเลื่อนนี่เต้มทุกพื้นที่เลย พวกตู้เด๋วนี้ก็ขาย online กันด้วยไม่ได้กินเงินหน้าร้านอย่างเดียวผมเห้นหลายร้านเลยนะที่ขาย online ด้วย ร้านเกมก็ยังอยู่ได้ผมไปทีไรก็เห้นคนซื้อเครื่องเกมติดไม้ติดมากลับบ้านกันอย่าง ps3 xbox360 พวกนี้คนกลับซื้อเยอะมาก

ปล.มีร้านสอนปั้นพวกโมเดลด้วยนะครับจำไม่ได้ชั้นไหนผมไปยืนดูอยู่มีคลาสสอนกันเลยทีเดียวปั้นสวยๆ กันทั้งนั้น เสียดายร้านอยู่ในหลืบไปหน่อยห้องเล็กๆ ถ้าไม่เดินทุกซอกทุกมุมหาไม่เจอแน่นอนขนาดผมยังเจอแบบ งงๆ เลย แต่เห็นมีป้ายติดบอกอยู่นะมีฝรั่งมาเรียนด้วย

boiz's Photo boiz 25 Sep 2018

ร้านวาฟเฟิลที่อยู่ตึกภิรมณ์ ย้ายมา mega ด้วยมั้ยครับ นอกเรื่องนิดนึง55

maya's Photo maya 25 Sep 2018

เจ้ น้ำส้ม

ย้ายมาขายใน mega ด้วยไหมครับ

ใครเคยเห็นบ้าง

donutza's Photo donutza 25 Sep 2018

ไปเดินล่าสุด เห็นเฮียตี๋ ธวัชชัย เปิดร้านใหม่ด้วยนะครับ

warakul's Photo warakul 26 Sep 2018

อยากไปดูบรรยากาศจัง แต่อยู่ไกลเลยไม่เคยไปสักที

Ritcher's Photo Ritcher 26 Sep 2018

ป้าฮารุ กำไร10บาท ร้านอันโด่งดังในเกมแมกซ์ยังอยู่ไหมครับ
หรือเจ๊งแล้วเพราะกำไรน้อยมาก

arnon_ara's Photo arnon_ara 26 Sep 2018

คนเยอะเปล่าไม่รู้ เพื่อนผมขายโมเดล โดนขึ้นค่าเช่าจากหมื่นเป็นห้าหมื่นมันยังชิว บอกวันนึงกำไรมี 4-5 พันอัพ ขนาดผมเดินไปเห็นโล่ง ๆ แต่มันบอกขายได้ตลอด

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 27 Sep 2018

View Postarnon_ara, on 26 September 2018 - 05:52 PM, said:

คนเยอะเปล่าไม่รู้ เพื่อนผมขายโมเดล โดนขึ้นค่าเช่าจากหมื่นเป็นห้าหมื่นมันยังชิว บอกวันนึงกำไรมี 4-5 พันอัพ ขนาดผมเดินไปเห็นโล่ง ๆ แต่มันบอกขายได้ตลอด
สงสัยต้องได้ยอดจากทางออนไลน์ด้วย

vaio's Photo vaio 27 Sep 2018

ผมชอบไปเดินดู figure animate สวยๆ แต่ราคาถ้าซื้อทาง page ถูกกว่า

yuyuu123's Photo yuyuu123 29 Sep 2018

ขายกันกระเด้งทุกร้าน ในนั้นบางทีสิ่งที่เห็นมันไม่เป็นอย่างที่คิด