`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

มาเที่ยวสยาม แต่งตัวกันกี่บาท?!!

PongZung's Photo PongZung 23 Sep 2018

ผมนี่ช๊อคเลย อายุปูนนี้แล้ว ยังใส่เสื้อ กางเกง ตลาดนัดอยู่เลย

แต่รองเท้าดีหน่อย นำเข้าจาก taobao collection 299 บาท 55+

จะแพงไปเลยคือพวกสูทออกงาน ถ้าแต่งทั่วไปหรูสุดผมก็ uniquo นี่ละ

บางยี่ห้อในนั้นพูดมายังไม่รู้จักเลย นี่เราแก่ หรือเราตกเทรน 55+

โดยเฉพาะ ดอก mulakami มันคืออารายยยย

เพื่อนๆคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ

Edited by PongZung, 23 September 2018 - 01:56 PM.

umbababa's Photo umbababa 23 Sep 2018

ผมก็เป็นพวกชีวิตไม่เคยยุ่งกับแฟชั่นเลย เสื้อยืดกางเกงยีน
อ่านการ์ตูนเรื่องนี้ สอนคนเชยๆให้แต่งตัวเป็น
https://www.nekopost.net/manga/5401

Maburu's Photo Maburu 23 Sep 2018

แล้วแต่สไตล์ มีเยอะก้อใช้ไป มีน้อยก้อตามอัตภาพครับ

naknaknak's Photo naknaknak 24 Sep 2018

จากที่ดูคลิป ส่วนใหญ่แพงที่รองเท้า....กล้าใส่กันโหดมากๆ

สมัยผมได้ใส่ 3-4 พันนี่หรูแล้ว 555+

ค่อนข้างโชคดีที่ผมไม่บ้าพวกของแบรนเนม ...

ของแบรนเนมนี่ถ้าคนดูไม่เป็นแบบจริงๆ ของปลอมก็ดูเป็นแท้ได้ถ้าองค์ประกอบคนใส่มันได้...ทางกลับกันของแท้ก็ดูเป็นปลอมได้ ถ้าคนใส่องค์ประกอบมันไม่ได้....

godkap's Photo godkap 24 Sep 2018

ปกติผมแก้ผ้าไปเดินสยามแปลกไหม เทรินยุคหิน

Dragonfly's Photo Dragonfly 24 Sep 2018

คนที่ไม่ได้ตามแฟชั่นอาจไม่รู้ว่า Sneaker นี่แหละที่เป็นอะไรที่ราคาโหดร้ายเหมือนกัน (โดยเฉพาะราคารีเซลล์)

เดี๋ยวนี้รองเท้าที่วัยรุ่นใส่ๆกัน แค่หลักเกือบหมื่นหรือหมื่นต้นๆเกลื่อนกลาดไปหมด
ตอนที่เริ่มมาสนใจ Sneaker นี่ผมว่ารองเท้า 5 พัน Up หรือ 7-8 พันนี่แพงแล้วนะ เอาเข้าจริงๆยังมีอีกมากมายที่แพงกว่านั้นมาก
(รองเท้าที่แพงที่สุดของผมคือ 13,000 ครับ นี่ก็กัดฟันซื้อแล้วนะที่จะเอาของหลักหมื่นไปเหยียบอยู่ให้มันเปื้อนดิน :r14: )

zodiac's Photo zodiac 24 Sep 2018

ไม่ซีเรื่องเสื้อผ้า ไม่โป๊ ใช้ได้ละ

nuhnuh's Photo nuhnuh 24 Sep 2018

ตอนวัยรุ่นผมนี่จัดเต็มยังกะออกมาจากแมกกาซีนเพื่อไปเดินสยาม ตอนนี้น่ะเหรอ หึหึ เสื้อยืด ขาสั้น ลากแตะกากบาท

one's Photo one 24 Sep 2018

น่าลองไปแถว megaplazaบ้าง

เสื้อลายjump uniqlo 390
กางเกงรวมกางเกงในไม่น่าเกิน500
รองเท้า adda scholl ไม่น่าเกิน1000

แต่ขากลับของที่หิ้วกลับมาด้วย............

เห็นราคารองเท้าที่ใส่ๆกันแล้ว ไอ้เราจะซื้อรองเท้ากีฬาคู่ละ2-3พันยังต้องคิดแล้วคิดอีกเลย

hey008's Photo hey008 24 Sep 2018

ผมแค่ Croc พันกว่าบาท ยังคิดแล้วคิดอีก...

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 24 Sep 2018

วัยรุ่นไม่มีเรื่องให้คิดเยอะครับ แฟชั่น เพื่อน เพลง ความรัก มาก่อนทุกอย่างเสมอ
เดี๋ยวโตมาก็รู้เองครับ 5555 แต่หลายคนในนี้บอกตรงๆว่าไม่สามารถเป็นไม้แขวนเสื้อได้เลยครับ

แต่วัยรุ่นสมัยนี้หาเงินเก่งกว่ารุ่นเราเยอะมากครับ รุ่นน้องผมห่างห้าปีจบมาไปสมัครงานไอทีบริษัทฝรั่งอายุ 22 สตาร์ท 40K ฟังละงิดเลย
เทรนด์ Young and Rich มันมาแรงครับด้วยรายการเฟคอายุน้อยร้อยบาท ด้วยเทรนด์เพลงฮิพฮอพที่มันกลับมาพูดถึงแต่เรื่อง Bling Bling อวดความรวย Go Flex กันมันส์ปากต่างๆนาๆ

จะเห็นได้ชัดว่าวัยรุ่นในนี้แต่งตัว Street Fashion ตามศิลปินตามเพลงกันทั้งนั้นครับค่านิยมแบบนี้ใครตกหลุมพรางไปก็โงหัวขึ้นยาก แต่ก็ดีสำหรับบางคนถ้าขยัน
หาเงินขึ้นมาจริงแล้วรวยได้ด้วยค่านิยมเหล่านี้มันก็ดีมากครับ แต่ถ้าไม่ได้อยากเป็นแบบนี้จริงแล้วทะเยอทะยานเกินไปตามสังคมแล้วไม่มีความสุข ก็อาจจะซึมเศร้าได้
การแข่งขันสูงทั้งหน้าที่การงานและหน้าตาในสังคม อีกไม่นานเดี๋ยวก็จะมีการฆ่าตัวตายให้เห็นบ่อยๆเหมือนเกาหลีและญี่ปุ่นครับ มาแน่ หม่นหมองประคองอารมณ์กันให้ได้ครับ
Edited by SnakeSolov, 24 September 2018 - 04:46 PM.

southtown's Photo southtown 24 Sep 2018

ผมไม่ตามแฟชั่นเลย มีแฟชั่นเป็นของตัวเอง

anntee's Photo anntee 24 Sep 2018

ผมเดินสยาม มาบุญครอง ประตูน้ำ แพ๊ตตินั่ม สะพานเหล็ก เซ็นทรัล เดอะมอลล์ เข้าวัดทำบุญฯลฯ ใน กทม. (เดินเล่นด้วยทำงานด้วย)
อย่างมั่นใจด้วย "เสื้อวิน" กางเกงยีนส์เก่าๆ เสื้อแจ๊กเก็ต+ผ้าใบสีขาวมือสอง 100-200 บาท
ไม่เคยนึกอาย หากไม่ได้ใส่ชุดราคาแพงๆ
มันอยู่ที่ "กาลเทศะ" บางที่ก็ต้องให้เกียรติสถานที่ ตัวอย่างเช่น
ไปส่งของที่คิงพาวเวอร์ ซอยรางน้ำ รปภ.บอกให้ถอดเสื้อวินก่อนเข้าไปด้วย เพื่อเป็นการให้เกียรติสถานที่
ไปส่งของที่ SCG บางซื่อ รปภ.บอกให้ถอดเสื้อวินก่อนเข้าไปด้วย เพื่อเป็นการให้เกียรติสถานที่
ที่ไหนอีกนึกไม่ออก สงสัยจริงๆ
ใส่เสื้อวินมีป้ายเหลือง มีสังกัดถูกต้อง แลกบัตรเรียบร้อย แต่ให้ถอดเสื้อวินก่อนเข้าไปด้วย เพื่อเป็นการให้เกียรติสถานที่
เพื่อนๆพี่ๆใส่ชุดแมสเซ็นเจอร์ แลกบัตรเรียบร้อย เข้าได้เลยไม่ต้องถอดเสื้อแมสฯ
รปภ.บอกเป็นกฏ
สรุปเสื้อวินผมต่ำต้อยไร้เกียรติกว่าเสื้อแมสเซ็นเจอร์หรือไงครับ

(ปล.ผมบ่น)

Maburu's Photo Maburu 25 Sep 2018

View Postanntee, on 24 September 2018 - 09:39 PM, said:

ผมเดินสยาม มาบุญครอง ประตูน้ำ แพ๊ตตินั่ม สะพานเหล็ก เซ็นทรัล เดอะมอลล์ เข้าวัดทำบุญฯลฯ ใน กทม. (เดินเล่นด้วยทำงานด้วย)
อย่างมั่นใจด้วย "เสื้อวิน" กางเกงยีนส์เก่าๆ เสื้อแจ๊กเก็ต+ผ้าใบสีขาวมือสอง 100-200 บาท
ไม่เคยนึกอาย หากไม่ได้ใส่ชุดราคาแพงๆ
มันอยู่ที่ "กาลเทศะ" บางที่ก็ต้องให้เกียรติสถานที่ ตัวอย่างเช่น
ไปส่งของที่คิงพาวเวอร์ ซอยรางน้ำ รปภ.บอกให้ถอดเสื้อวินก่อนเข้าไปด้วย เพื่อเป็นการให้เกียรติสถานที่
ไปส่งของที่ SCG บางซื่อ รปภ.บอกให้ถอดเสื้อวินก่อนเข้าไปด้วย เพื่อเป็นการให้เกียรติสถานที่
ที่ไหนอีกนึกไม่ออก สงสัยจริงๆ
ใส่เสื้อวินมีป้ายเหลือง มีสังกัดถูกต้อง แลกบัตรเรียบร้อย แต่ให้ถอดเสื้อวินก่อนเข้าไปด้วย เพื่อเป็นการให้เกียรติสถานที่
เพื่อนๆพี่ๆใส่ชุดแมสเซ็นเจอร์ แลกบัตรเรียบร้อย เข้าได้เลยไม่ต้องถอดเสื้อแมสฯ
รปภ.บอกเป็นกฏ
สรุปเสื้อวินผมต่ำต้อยไร้เกียรติกว่าเสื้อแมสเซ็นเจอร์หรือไงครับ

(ปล.ผมบ่น)

:o_smoke: สังคมเรา เฮ้อ...

nongomyim's Photo nongomyim 25 Sep 2018

เทียบในคลิปแล้ว ภูมิใจที่เราแต่งตัวเดินห้างได้ถูกมาก
ทั้งตัวเรทราคาไม่เกิน1500-2000บาท แต่โชคดีที่ผิวขาวเลยช่วยให้ดูแพงขึ้นมามั่ง555

แอบน้อยใจอย่างเดียว แต่ก่อนชอบเอาตุ๊กตามาห้อยตามตัว โดนหาว่าอยากเด่นบ้าง ปัญญาอ่อนบ้าง
พอเดี๋ยวนี้ผู้ชายเอาตุ๊กตามาห้อยกันได้ล่ะเหรอ!!!???
Edited by nongomyim, 25 September 2018 - 08:04 AM.

FanaGu's Photo FanaGu 25 Sep 2018

เสื้อมือสอง 150-500
กางเกง 300-700
รองเท้า 200-1500
กระเป๋า ฟรี ของขวัญวันเกิด ใช้จนพัง 555+

Oae's Photo Oae 25 Sep 2018

View Postumbababa, on 23 September 2018 - 02:25 PM, said:

ผมก็เป็นพวกชีวิตไม่เคยยุ่งกับแฟชั่นเลย เสื้อยืดกางเกงยีน
อ่านการ์ตูนเรื่องนี้ สอนคนเชยๆให้แต่งตัวเป็น
https://www.nekopost.net/manga/5401
'
ตามเข้าไปอ่านตาม link
สนุกดีครับ
:ohnut10: