`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ต่างประเทศ การเล่นเกมส์ พ่อเขาส่งเสริงให้...

PongZung's Photo PongZung 21 Sep 2018

ผมมองว่าหลายๆคลิปเป็นการจัดฉากนะ ยิ่งช่วงที่ กระแส youtuber มาแรงๆ แทบจะเชื่อไม่ลงสักอย่าง อะไรที่มัน viral หรือ crazy มากๆ

ผมสังเกต บางเคส ตากล้อง มันโปรเกินไป นิ่งไป และแทบจะเหมือนถ่ายอย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับซีน หรือบางเคส แบบว่า กล้องไปอยู่ตรงนั้นได้ไงวะ

อย่างเคส พี่ยุ่น 2 คนนั้งเล่นเกม คือ ตากล้องมันถ่ายจริงจังไป ไม่มีสะดุ้ง ตกใจ หรือร่วมบทพูด เข้าซีนเท่าที่ควร หลายๆคลิปก็เช่นกัน

เครื่องเกมหลักหมื่น ยอดวิวหลักล้าน แค่นี้ก็กำไรแล้ว

voyevoda's Photo voyevoda 21 Sep 2018

View PostPongZung, on 21 September 2018 - 02:35 AM, said:

ผมมองว่าหลายๆคลิปเป็นการจัดฉากนะ ยิ่งช่วงที่ กระแส youtuber มาแรงๆ แทบจะเชื่อไม่ลงสักอย่าง อะไรที่มัน viral หรือ crazy มากๆ

ผมสังเกต บางเคส ตากล้อง มันโปรเกินไป นิ่งไป และแทบจะเหมือนถ่ายอย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับซีน หรือบางเคส แบบว่า กล้องไปอยู่ตรงนั้นได้ไงวะ

อย่างเคส พี่ยุ่น 2 คนนั้งเล่นเกม คือ ตากล้องมันถ่ายจริงจังไป ไม่มีสะดุ้ง ตกใจ หรือร่วมบทพูด เข้าซีนเท่าที่ควร หลายๆคลิปก็เช่นกัน

เครื่องเกมหลักหมื่น ยอดวิวหลักล้าน แค่นี้ก็กำไรแล้ว

ผมเองยังสงสัย คลิปช่วนสัตว์น้อยใหญ่ ช่วยหมา แมว ไรงี้ทำมาซะดี สัตว์ก็อ่วมจะแย่ แต่ก็ยังถ่ายขณะตอนไปช่วยหน่ะนะ
ดูแล้วชื่นใจดีหรอก แต่มองอีกแง่มันก็แปลกๆ แต่จะ twist มากหากเป็นการจัดฉาก โหดชิบหาย - -