`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

Xenosaga 1,2,3 มีโอกาสจะรีมาสเตอร์ไหมครับ

nuhnuh's Photo nuhnuh 20 Sep 2018

อยากเล่นอีกสักรอบจัง ยังจำฉากจบภาค 3 ได้อยู่เลย ชอบมาก

umbababa's Photo umbababa 20 Sep 2018

ยอดขาย2 3ย่ำแย่มาก ขายดีภาค1ภาคเดียว น่สจะสิ้นหวัง

Ritcher's Photo Ritcher 20 Sep 2018

เคยอ่านผ่านๆว่า ทีมทำเกมนี้ก็ทำเกม xenoblade ไม่รู้
ผมเข้าใจผิดรึเปล่า

Mableash's Photo Mableash 20 Sep 2018

เห็นมีข่าวลือช่วงกลางๆปีว่าบันแหนมกำลังรีมาส รอลุ้นช่วงโตเกียวเกมโชว์ ผมก็อยากให้มาเหมือนกัน อยากเห็น KOS-MOS แบบ HD

ทีมนี้วงแตกน่ะครับ เกมเลยจบที่ภาค 3 จริงๆตอนแรกว่าจะมี 6 ภาค ส่วนนึงก็แยกไปทำ Xenoblade นั่นแหละครับ

nuhnuh's Photo nuhnuh 20 Sep 2018

View PostMableash, on 20 September 2018 - 03:44 PM, said:

เห็นมีข่าวลือช่วงกลางๆปีว่าบันแหนมกำลังรีมาส รอลุ้นช่วงโตเกียวเกมโชว์ ผมก็อยากให้มาเหมือนกัน อยากเห็น KOS-MOS แบบ HD

ทีมนี้วงแตกน่ะครับ เกมเลยจบที่ภาค 3 จริงๆตอนแรกว่าจะมี 6 ภาค ส่วนนึงก็แยกไปทำ Xenoblade นั่นแหละครับ

มิน่าล่ะ ผมจำได้ว่าภาค 3 เล่นๆไปงงว่าไอ้นี่มาไง ภาค 2 ก็ไม่เห็นมีนี่หว่า โดนตัดเหลือ 3 ภาคนี่เอง

Burm's Photo Burm 20 Sep 2018

ตัวผู้ก่อตั้งสามีภรรยา ก็ทำ xenoblade อยู่เนี่ยแหละครับ
ทำมาตั้งแต่ xenogear แม้เกมจะไม่ต่อเนื่องกัน หรือเป็นโลกเดียวกันชัดๆ แต่ก็มีบางอย่างเชื่อมกันอยู่

ตัว ip เป็นของบันแหนม ซึ่งไม่ไปต่อก็เพราะยอดขายแหละครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 20 Sep 2018

เคยมี twitter ขอแรงโหวตทำ remaster 4-5 ปีก่อน แต่ก็เงียบไป เสียดายอยากเล่นเหมือนกันสมัย ps2 เล่นจบแต่ภาค 1 เอง
Edited by Avant-garde, 20 September 2018 - 05:16 PM.

Dragonfly's Photo Dragonfly 21 Sep 2018

อยากเล่น Xenogear มากกว่าครับ เกมส์เพลย์สนุกจริงๆ

Tummy's Photo Tummy 22 Sep 2018

Monolithsoft ทำซีรี่ย์ Xeno มาตลอดนะครับ ตอนทำงานให้ Squaresoft ก็ทำ Xenogears ออกมาเปิด Monolithsoft ตอนแรก Namco ถือหุ้นใหญ่ก็ทำ Xenosaga พอ Nintendo มาซื้อไปก็ทำ Xenoblade Chronicles

ผมว่าลุ้นให้ Nintendo ใจป้ำซื้อ Xenosaga มา เราก็จะได้เล่น Xenosaga แบบที่วางแผนไว้แต่แรกก็ได้ครับ