`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คิดยังไงกับ The Last Remnant Remaster

gamer's Photo gamer 14 Sep 2018

6 ธันวาคมปีนี้ บนเครื่อง PS4

eain's Photo eain 15 Sep 2018

ซื้อครับ ยุคนั้นผมอยากเล่นมากแต่ไม่มีเครื่อง ตอนนี้โอกาสมาแล้ว

Mableash's Photo Mableash 15 Sep 2018

ผมมีของสตีมอยู่แล้ว รอดูก่อนครับว่า รีมาส ได้คุณภาพดีแค่ไหน เหลี่ยมรีมาสแต่ละเกมผมจัดว่าห่วยไม่คุ้มกับราคาขายซักเกม

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 15 Sep 2018

สมัยนั้น เล่นบน 360 หลับครับ ไม่รอด ขายมือสองไปเบย

donutza's Photo donutza 15 Sep 2018

ผมว่ามันเป็นเกมที่ใช้สมองในการตัดสินใจพอควรเลยครับ โดนลูกกระจ๊อกรุม 4 - 5 กลุ่ม ก็ตายอนาถได้ หาได้ยากในสมัยนี้

po_po_rings's Photo po_po_rings 17 Sep 2018

รอดูครับ ว่ามีอะไรเพิ่มจากเดิมบ้าง เล่นบน steam ไม่เคยจบสักครั้งต้อง format เครื่องก่อน

Burm's Photo Burm 18 Sep 2018

ที่รู้ๆ คือเปลี่ยนจาก unreal 3-> 4 ครับ
หลักๆคือเพื่อจะลง ps4 แต่ที่ถอดจาก steam เพราะมันทำ update ไม่ได้ แล้ว steam ไม่อนุญาตให้มีเกมเดียว 2 version ถึงต้องถอด version เก่าออก

มีคนบอกว่าเหลี่ยมมันลองเชิงกะ LR ก่อน เพราะเหตุผลนึงที่ไม่มี ff8 remaster เพราะมันดันมี ff8 ver เก่าบน steam แล้วเหลี่ยมไม่กล้าเอาออก กลัวคนด่า

Mableash's Photo Mableash 18 Sep 2018

View PostBurm, on 18 September 2018 - 12:07 AM, said:

ที่รู้ๆ คือเปลี่ยนจาก unreal 3-> 4 ครับ
หลักๆคือเพื่อจะลง ps4 แต่ที่ถอดจาก steam เพราะมันทำ update ไม่ได้ แล้ว steam ไม่อนุญาตให้มีเกมเดียว 2 version ถึงต้องถอด version เก่าออก

มีคนบอกว่าเหลี่ยมมันลองเชิงกะ LR ก่อน เพราะเหตุผลนึงที่ไม่มี ff8 remaster เพราะมันดันมี ff8 ver เก่าบน steam แล้วเหลี่ยมไม่กล้าเอาออก กลัวคนด่า

Skyrim มันก็ขายอยู่ได้ทั้ง 2 version นะครับ จากที่ดูคลิปเปรียบเทียบ คุณภาพแบบนั้นถ้าของเก่ายังอยู่คนก็ซื้อแบบเก่าที่ถูกกว่าอยู่ดีภาพไม่ได้แตกต่างอะไรมากเลย ก็ตามสไตล์เหลี่ยมรีมาสลวกๆขายในราคาเต็ม

Lagunaneo's Photo Lagunaneo 18 Sep 2018

ผมเล่นติดไปต่อไม่ได้เพราะ ภาษา eng ไม่แตกฉาน ก็เลยหยุดแค่นั้น แต่ระบบต่อสู่ก็สนุกน่ะดีกว่า lost odyssey อีกน้ะ

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 20 Sep 2018

View PostLagunaneo, on 18 September 2018 - 10:52 PM, said:

ผมเล่นติดไปต่อไม่ได้เพราะ ภาษา eng ไม่แตกฉาน ก็เลยหยุดแค่นั้น แต่ระบบต่อสู่ก็สนุกน่ะดีกว่า lost odyssey อีกน้ะ
ติดตรงไหนครับ ผมเล่นยาวเลยตอนนั้นภาษาผมแย่มากยังผ่าน