`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ตอนนี้โปรแกรม freeshop โหลดเกมสฺ์อะไรไม่ได...

Big Boss's Photo Big Boss 31 Aug 2018

คิดว่า ต่อไปอนาคตข้างหน้า ตัวโปรแกรม freeshop เองจะมีการอัพเดทอีกใหมครับ (เห็นกระแส 3ds ตอนนี้ซาลงเยอะเลย)

ขนาดผมลงเกมส์ผ่านเมม แล้วอินสตอลผ่าน FBI ยังเล่นไม่ได้เลย มันขึ้น ERROR เหมือนตอนใช้โปรแกรมฟรีช๊อป โหลดเกมส์ไม่ได้เลย (ขึ้นจอดำ แล้วกดปุ่มอะไรก็ได้มันก็ shut down) แต่เป็นเฉพาะบางเกมส์ครับ

เครื่องผมตอนนี้เวอร์ชั่น 11.8 ของ japan

TanK's Photo TanK 04 Sep 2018

ได้ยินว่าปู่นินไล่ปิดแห่งโหลดเกมด้านมืดของเครื่องตัวเองอยู่
โดยเฉพาะเกมที่ปู่ทำเอง
ลองเช็คข่าวอีกทีครับ

tat's Photo tat 04 Sep 2018

ก่อนหน้าบล็อกค่ายตัวเอง ตอนนี้เหมือนจะไม่ได้ทั้งหมดหละ

umbababa's Photo umbababa 04 Sep 2018

ต้องกลับไปแบ๊คอัพ เมม 3dsแล้วสิ แต่เดี๋ยวนี้ความจุเมมมันไม่น้อยเลยจริงๆ แบ๊คอัพที128กิ้กนี่ HDD แหว่งไปเลย...

superkeng's Photo superkeng 05 Sep 2018

ผมยังโหลด cia มาลงผ่าน fbi เล่นได้ตามปกติอยู่นะครับ แต่ freeshop นี่ไม่ได้ละ

Big Boss's Photo Big Boss 08 Sep 2018

บางเกมส์โหลด cia มาแล้ว อินสตอลผ่าน FBI ในเครื่องก็ยังเล่นไม่ได้ครับ

Julong's Photo Julong 08 Sep 2018

เห็นกระทู้นี้รีบไปหยิบ 3ds มาเปิดดูหลังจากไม่ได้เปิดมา 2 อาทิตย์เพราะไม่รู้จะเล่นอะไร
เข้า freeshop โหลดแล้วขึ้นเออเร่อเหมือนกัน
แต่โหลดเกมมาลงได้ปกตินะครับ ผมใช้ title manager ลงเกม Yokai ล่าสุดลงเล่นได้

Big Boss's Photo Big Boss 08 Sep 2018

ยังดีนะครับ ที่ก่อนที่ทางนินฯจะแบน free shop ได้ผมลงเกมส์ตุนไปก่อนแล้ว 45 เกมส์ (คุ้มใหมเนี่ย)