`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

PS3 super slim ไม่อ่านแผ่น

one's Photo one 15 Aug 2018

เครื่องเล่นแผ่นแท้แต่เปิดครั้งล่าสุดก็น่าจะ2ปี เอามาเปิดใหม่

ปกติทุกอย่าง ยกเว้นใส่แผ่นแล้วมันไม่เข้าเกม เห็นมุมขวาบนมันมีตัววิ่งเหมือนloadอยู่ แต่ก็เข้าไม่ได้ซักเกม

แบบนี้เป็นที่หัวอ่านหรือเปล่าครับ

PeanutXL's Photo PeanutXL 15 Aug 2018

เป็นทุกเกมส์เลยหรือเปล่าอะครับ

ของผมจะเป็นกับแค่บางแผ่นเท่านั้นเองอะครับ อาการแบบ จขกท เลยเดาว่าเป็นที่แผ่นเกมส์มากกว่า

ปล.ของผมเป็นกับแผ่นวินนิ่ง 2010 ครับ

one's Photo one 15 Aug 2018

ลองไปเกือบ10แผ่น ไม่อ่านหมดเลย

Fw4.65 แปลงเล่นผ่านhdได้ไหมครับ

แล้วค่าแปลงค่าลงเกมตอนนี้ประมาณเท่าไหร่แล้ว

Good........'s Photo Good........ 15 Aug 2018

ถ้าหมุนๆ อาจจะเป็นที่ฮาร์ดิสก็ได้ครับ ผมเคยเจออาการนี้

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 15 Aug 2018

ลอง system reset เครื่องดูครับ

one's Photo one 17 Aug 2018

ลอง format system ใหม่หมด

สรุป

Cd dvd อ่าน เล่นได้

Bd แผ่นเกม ไม่อ่านเลย