`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

พึ่งมาเล่น Zelda BoTW สนุกมากๆ ติดงอมแงม

gaget's Photo gaget 03 Aug 2018

เป็นแฟนบอยเกมส์นี้มานานเล่นไปไม่กี่ภาค ล่าสุดซื้อ wii u มาเล่นโดยเฉพาะ มาบอกว่าสนุกมากๆ555

umbababa's Photo umbababa 03 Aug 2018

เกมซีรย์นี้ดังมานาน แต่คนไทยรู้จักน้อย
ตอนfcก็ดันไปออกบนดิสก์แดง2ภาค ตลับก๊อปก็เซพไม่ได้
ตอนsfก็ดันออกตั้งแต่ต้นเจนด้วกราฟิคเหมือน8bitเพิ่มสี คนที่เล่นsfภายหลังก็แหยงกราฟิคไม่ยอเล่น ภาคBSก็ต้องต่อดาวเทียมเล่น
ตอนn64เป็นเครื่องที่แทบไม่มีใครเคยเห็นในยุคps1
ผมเล่นครั้งแรกก็บนเกมบอย แล้วข้ามมาwii ทไวไลทปริ้สเซสเลย ถ้ามองเรื่องคิวบู้ ผมว่าทไวไลทปริ้นเซสมันสกว่าภาคบนnsนะ ลิ้งงี้หน้าบึ้งไส่เกราะไซ่ แยกเขี้ยวแปลงร่างเป็นหมาป่า

Mr.J's Photo Mr.J 04 Aug 2018

BOTW สนุกจริงครับ ซื้อ switch มาเล่นเกมเดียวยังคุ้มเลย
ภาคเก่าๆ ก็สนุกมาก Ocarina of time นี้สุดๆ

XtheWiz's Photo XtheWiz 14 Aug 2018

โห น่าเสียดาย ตอนไปญี่ปุ่นผมเห็นเครื่อง Wii U มือสองถูกมากๆ ราวๆหมื่นเยน (แต่ไม่น่าใจว่ามี defect อะไรมั้ยนะคับ แต่เบื้องต้นถามร้านแล้วเค้าบอกเล่นได้ปกติ)
แต่ไม่ซื้อมาเพราะ ไม่รู้จะเล่นเกมอะไร T T

gaget's Photo gaget 14 Aug 2018

จัด Nin sw mod เลยครับ555

hnarcis's Photo hnarcis 15 Aug 2018

ลองเล่น skyward sward ของ wii ดูครับ

ACE of The ACE's Photo ACE of The ACE 30 Aug 2018

ผมเล่น ไป 100 กว่า ชม รู้สึกเบื่อ เลย เลยไปสู้บอสสุดท้ายเพื่อจบ เกม เกมดีจริงครับ แต่มีหลายอย่างที่ไม่ค่อยสุดเท่าไร เจนนี้ ผมยังยกให้ The Witcher 3 ที่ครบเครื่องที่สุดละ