`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

จะเอาsamsung s8เล่มเกมส์ต่อออกจอ tvแบบไหนไ...

gaget's Photo gaget 27 Jun 2018

มีความคิดอยากเล่นเกมส์ android บน tvจอใหญ่ๆใช้จอยps4บังคับครับ

sagafrontier's Photo sagafrontier 14 May 2019

น่าจะต้องใช้ chromecast หรือ พวก Android Player กับ Smart TV ที่รองรับ Chromecast ครับ

ใช้วิธี Mirror จอขึ้นไป แต่ควรใช้เราเตอร์ทีรองรับ Wireless AC ครับ

ผมลองแล้ว พอถูไถได้ครับ

umbababa's Photo umbababa 14 May 2019

มันมีเอ้าพุทแล๊กนะครับ เพราะภาพมันต้องเข้ารหัสบีบอัดก่อนสตีมไปทีวี เวลาเคลื่อนไหวบนจอมากๆ ก็แตกเป็นบล๊อกๆด้วย
Edited by umbababa, 14 May 2019 - 04:24 PM.