`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ถามคนใช้ Nin Switch หน่อยครับ ใส่เคสแบบไหนดี?

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 05 Apr 2018

คือผมพึ่งจะซื่อเครื่อง Nin Switch ครับ
ยังคิดไม่ตกว่าจะใส่เคสแบบไหนดี อยากได้แบบที่ไม่กัดสีเครื่อง และแยกส่วนได้ ราคาไม่แพง
ท่านที่ใช้อยู่แนะนำด้วยครับ

depend ayu's Photo depend ayu 15 Apr 2018

สำหรับผมไม่ใส่เคสครับ คิดว่าไม่จำเป็น ทำให้เกิดซอกหลืบเก็บสิ่งสกปรกโดยไม่จำเป็น ใส่ไปนานก็เป็นรอยอีก แค่ซื้อที่ใส่ตอนเล่นเสร็จอาจจะเป็นซองหรือกระเป๋าแบบเป็นซิปก็พอแล้ว นอกนั้นเก็บเงินไปซื้อเกมส์ดีกว่า

ปล... ที่ตัวเครื่องติดฟิล์มกระจกแค่นั้นครับ สั่งจากอีเบย์แผ่นละไม่ถึงร้อยเอามาติดเอง
Edited by depend ayu, 15 April 2018 - 11:35 PM.

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 17 Apr 2018

View Postdepend ayu, on 15 April 2018 - 11:33 PM, said:

สำหรับผมไม่ใส่เคสครับ คิดว่าไม่จำเป็น ทำให้เกิดซอกหลืบเก็บสิ่งสกปรกโดยไม่จำเป็น ใส่ไปนานก็เป็นรอยอีก แค่ซื้อที่ใส่ตอนเล่นเสร็จอาจจะเป็นซองหรือกระเป๋าแบบเป็นซิปก็พอแล้ว นอกนั้นเก็บเงินไปซื้อเกมส์ดีกว่า

ปล... ที่ตัวเครื่องติดฟิล์มกระจกแค่นั้นครับ สั่งจากอีเบย์แผ่นละไม่ถึงร้อยเอามาติดเอง

ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ
ตอนนี้ผมติดฟิมล์กระจกแล้ว กระเป๋ากันกระแทกซื้อแล้วครับ
เคสใช้เคสใสแบบแยกส่วนได้ คิดผิดจริงๆ เพราะแกะยาก เอาใส่กริปของจอยคอนไม่ได้ TT

L-JacK's Photo L-JacK 17 Apr 2018

ผมก็ไม่ใส่เคสหรือซิลิโคนครับ เปลือยๆ นี่แหล่ะ จับมันส์มือเหลือเกิน กำลังดูกระเป๋าแบบที่ใส่ได้ทั้งชุด แต่ราคา ก็ไม่เบาเลย

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 18 Apr 2018

View PostL-JacK, on 17 April 2018 - 11:32 AM, said:

ผมก็ไม่ใส่เคสหรือซิลิโคนครับ เปลือยๆ นี่แหล่ะ จับมันส์มือเหลือเกิน กำลังดูกระเป๋าแบบที่ใส่ได้ทั้งชุด แต่ราคา ก็ไม่เบาเลย

กระเป๋าที่ราคาพันปลายๆใช่ไหมครับ ราคาแรงผมซื้อไม่ลงเหมือนกัน
อันที่ผมซื้อไปหาในคลับ ได้มา 180 บาทเองครับ ใช้งานใส่เครื่องได้ดูแข็งแรงดี แต่ที่ชาทและอุปกรณ์อื่นต้องใส่กระเป๋าอื่นแยก

ไม่ใส่อะไรเลยเสียวทำเครื่องตกครับ เดี๋ยวขายไม่ได้ราคา555+