`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

มีใครยังเล่น PSP1000 อยู่่ไหมครับ ? แล้วแก...

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 05 Mar 2018

เมื่อปลายเดือนที่แล้วผมชุปชีวิต PSP1000 มาเล่น Emu อีกครั้ง
อาการที่เป็นตอนนี้
1.แบทเสื่อม ซื้อแบทก็อปใหม่แล้ว แต่ไม่เก็บไฟเลยทิ้งไว้ 2วันดับสนิท
2.อนาล็อคเดินเอง กำลังสั่งอะไหล่มาเปลี่ยน
3.ปุ่มเปิด-ปิดเริ่มใช้ยากแล้ว คงต้องปลี่ยน
4.ลูกยางสั่งมาสำรองแล้ว เครื่องเล่นน้อย แต่ก็ซื้อไว้ก่อน
5.ฝาปิดแบตแตก ซื้อมาเปลี่ยนใหม่

ท่านอื่นๆเจอปัญหาอะไรบ้างครับ แก้ไขกันอย่างไรบ้างครับ

bigpao21's Photo bigpao21 06 Mar 2018

ผมซื้อเครื่องมือ 2 มาแทนครับ ตอนนี้มือ 2 รุ่น 1000 ไม่แพงแล้วครับ เทียบกับค่าซ่อมแล้วผมว่าต่างกันไม่มาก
แต่รุ่น 1000 มือ 2 ผมว่าก็น่าจะมีปัญหาเหมือนเครื่องท่าน เลยแนะนำเปลี่ยนเป็นรุ่น 2000 หรือ 3000 เลยดีกว่าครับ

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 06 Mar 2018

View Postbigpao21, on 06 March 2018 - 08:32 AM, said:

ผมซื้อเครื่องมือ 2 มาแทนครับ ตอนนี้มือ 2 รุ่น 1000 ไม่แพงแล้วครับ เทียบกับค่าซ่อมแล้วผมว่าต่างกันไม่มาก
แต่รุ่น 1000 มือ 2 ผมว่าก็น่าจะมีปัญหาเหมือนเครื่องท่าน เลยแนะนำเปลี่ยนเป็นรุ่น 2000 หรือ 3000 เลยดีกว่าครับ

ตอนแรกชอบรุ่น 1000 ครับมันทนดีภายในมีโครงเหล็กด้วย
แต่เนื่องจากมันอายุมากกว่าเพื่อนเลยมีปัญหามากกว่ามั้งครับ
ส่วนตัวเห็นเครื่องมือ2ที่ขายๆกันก็แบตเสื่อมเหมือนกันครับ อย่างอื่นเดียวก็คงไปตามอายุ บางคนไม่ให้แบทไม่ให้สายชาทด้วย
เลยตัดใจเอาเครื่องเอาของเราไว้ดีกว่า รู้ประวัติดี คิดว่าซ่อมๆเดียวก็จบ แต่ลามไปเยอะเลย TT

ตอนแรกว่าจะขายทิ้งไปเอาวีต้าเลย แต่ก็เสียดายเครื่องนี้อยู่ด้วยกันมานานมาก
เก็บมากว่าเล่นจริงๆ ที่เสียไม่ใช้เพราะใช้งานหนักแต่เพราะอายุมันเยอะ ถ้าจอไปอีกอย่างนี้ค่าซ่อมคงแพงทะลุราคาเครื่องไปแล้ว

Methawut's Photo Methawut 13 Apr 2018

ผม เล่น emu บนมือถือแทนครับ เล่นได้ ok ดีนะ psp จอเล้กไปหน่อย บนมือถือจอใหญ่

MyAngel's Photo MyAngel 26 Apr 2018

เล่นใน pc ละเดี๋ยวนี้สบายกว่ามีปุ่มเร่งมี save state ปรับภาพคมได้

ถ้าไม่ใน pc ก็เล่นในวีต้าแทน

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 09 May 2018

View PostMethawut, on 13 April 2018 - 12:05 PM, said:

ผม เล่น emu บนมือถือแทนครับ เล่นได้ ok ดีนะ psp จอเล้กไปหน่อย บนมือถือจอใหญ่

เคยลองเล่นครับ แต่ไม่ถันดปุ่มกดทัสหน้าจอ สงสัยเล่นกากไปหน่อย เลยไปไม่ค่อยรอดครับ 555+

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 09 May 2018

View PostMyAngel, on 26 April 2018 - 08:46 PM, said:

เล่นใน pc ละเดี๋ยวนี้สบายกว่ามีปุ่มเร่งมี save state ปรับภาพคมได้

ถ้าไม่ใน pc ก็เล่นในวีต้าแทน

PC สมัยนี้ผมใช้โหลดบิทอย่างเดียวเลย รู้สึกว่าไม่ถนัดอย่างไงไม่รู้ ครั้งล่าสุดเล่น COD 2 เพราะเกมส์ยิงผมถนัดใช้เม้าส์ ใช้จอยตายบ่อยเกิ๊น.. PCนี้สะดวกจริงๆได้ข่าวว่าสมัยนี้เล่น Emu P3 ได้แล้ว

ken17's Photo ken17 16 Jul 2018

แบตต้องซื้อ ที่เป็นยี่ห้อนะครับ เหมือนแบตมือถือ commy ประมาณนี้ ราคาจะแพงหน่อย

ถ้าซื้อแบบ ก็อป เหมือนของแท้ PSP ส่วนใหญ่จะของห่วยเก็บไฟไมได้

ประสบการณ์จากซื้อแบต PSP 3000 เจอห่วยไป 2 ก้อน ของจีนถูก

tewbc's Photo tewbc 17 Oct 2018

ผมจอเริ่มเป็นวงดำลาง ๆ กลางจอ อย่างอื่นปกติดี แบตเพิ่งเปลี่ยนตอนไปแกะเปลี่ยนข้างในเอา