`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

hdd อาการร้อนมา แก้ไขยังไงดีครับ

nuvision's Photo nuvision 05 Dec 2017

ตอนนี้ร้อน 70ตามรูป ทั้งๆที่ไม่ได้ตัดต่อหรือเรนเดอร์อะไรนะ เล่นเนตอย่างเดียว

มีวิธีแก้ไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนใหม่เลย

เช็คไม่เจอBadนะ

voyevoda's Photo voyevoda 06 Dec 2017

ลองเอามือแตะๆ เทียบกับตัวที่มันร้อนปรกติยังอะ เผื่อเซนเซอร์วัดมันเอ๋อ

แปลกดีไม่เคยเจอหะๆ ถ้าร้อนจริงมีงบเหลือ หาใหม่โลด แล้วส่งตัวนี้เคลม

nuvision's Photo nuvision 06 Dec 2017

ใช้3-4โปรแกรมก็ 70จ้า

stel's Photo stel 11 Dec 2017

จานหมุนน่าจะผิดปกติครับ มี Seagate เก่าจานมันไม่เสถียร (แรกๆไม่ขึ้น Disk error) ร้อนกว่าชิ้นส่วนอื่นเยอะ แต่ไม่เยอะเท่าในภาพครับ

เคลมโลด

naknaknak's Photo naknaknak 21 Dec 2017

โปรแกรมมันโหลดฟรีมั้ยครับ เผื่อไปลองเช็คบ้างง