`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ถามนิดนึงครับ Nintendo Switch.

wat's Photo wat 17 Nov 2017

พอดีผมเพิ่งซื้อ NSW มาอยากทราบว่า ถ้าแบตหมดเราสามารถชาร์ตกับ power bank ทั่วไปได้ใช่ใหมครับ
และ ถ้าผมชาร์ตไฟด้วยปลั๊กของมือถือทั้วไปได้ใหมครับ
ขอบคุณครับ

Me_Va's Photo Me_Va 17 Nov 2017

NW เป็นหัวชาร์ตแบบ USB Type-C
อีกอย่างต้องดูที่ไฟเข้าครับ ควรเลือก Powerbank หรือ อแดปเตอร์ที่ปล่อยไฟแรงๆหน่อย ไม่งั้นมันจะชาร์ตแบบเล่นไปชาร์ตไปไม่ไหว

wat's Photo wat 17 Nov 2017

ขอบคุณ ครับ

ช่าง's Photo ช่าง 17 Nov 2017

แนะว่าให้ใช้ตามเครื่องดีที่สุด แค่แนะนะครับ ส่วนมากที่เสียเกิดจากการใช้ผิดเภท

ViTy's Photo ViTy 23 Nov 2017

ใช้กับ power bank มาตรฐานทั่วไปได้ครับ

แต่ถ้าเปิดเครื่องใช้งานพร้อมต่อ power bank ไฟที่จ่ายเข้าเครื่องจะไม่พอที่จะเติมครับ

ช่าง's Photo ช่าง 23 Nov 2017

ผมเจอมาหลายเครื่องแล้วคับ เลยบอกให้คับ ส่วนมากเครื่องเสียทุกคนจะบอกไม่ได้ทำอะไรพอไรอาการถึงจะบอกคับ ลองใช้ดูเสียผมรับซ่อมนะคับ