`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

โปรแกรม อะดินาลีน บน vita คืออะไรใช้ทำอะไร...

umbababa's Photo umbababa 09 Aug 2017

เห็นหลายๆคนพูดถึง บางคนเรียกยาบ้า การใช้ต้องฝังลึกลงระบบเครื่องใหมครับ
ทำให้แบทหมดเร็ว เครื่องแฮ้งค์ เครื่องร้อน อะไรพวกนี้หรือเปล่า

ตอนนี้ผมลองใช้vita shell 1.6 สามารถมองเห็นเครื่องVita เป็นเหมือนแฟรชไดรว์ลงเกมตรงๆได้แล้ว
แต่ยังไม่ค่อยได้ใส่ใจตัวแปลงsd2vitaเท่าไร เพราะแค่8Gในเครื่องผมยังดองเลย

aspirin's Photo aspirin 11 Aug 2017

ถ้าจำไม่ผิด มันเอาไว้ทำให้ Vita เล่นเกมส์ PSP/PS1 ได้ไม่ใช่หรือครับ

lush's Photo lush 14 Aug 2017

View Postaspirin, on 11 August 2017 - 08:44 PM, said:

ถ้าจำไม่ผิด มันเอาไว้ทำให้ Vita เล่นเกมส์ PSP/PS1 ได้ไม่ใช่หรือครับ
เหมือนว่าตอนนี้ sony มีการปกป้องหันไว้แล้ว
จะไม่สามารถทำการติดตั้ง bubble เพื่อทำเล่น psp ได้แล้ว
พอเข้า bubble ก็จะถูกบังคับให้ไปแก้ activate
แต่ทำไม่ได้จะแจ้งขึ้น E-80558325 ครับ
เมื่อติดตั้ง bubble ไม่ได้ ก็จะลงโปรแกรมอะดินาลีนไม่ได้

lush's Photo lush 19 Aug 2017

ตอนนี้มีตัวโปรแกรม Activate offline เอามาแก้ทำให้เครื่อง PsVita ปลดแก้ Activate ได้แล้วครับ