`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

ถามเรื่อง persona 4 ถ้วย ริเสะ แฟน หน่อยครับ

arteta's Photo arteta 04 Jul 2017

ใครเคนได้ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ไม่ได้สักที ขอบคุณครับ

piti2527's Photo piti2527 01 Sep 2017

ถ้าจำไม่ผิดถ้วยนี้ ต้องฟังคลิปเสียง ริเสะให้ครบ 250 รูปแบบ
ดังนั้น
1. พยายามเปลี่ยนตัวะครลุยดันเจี้ยนให้ครบทุกตัว (1 ดันเจี้ยน ใช้ตัวละครลุยให้ครบทุกตัวไปเลย)
2. เจอศัตรูบ่อยๆ และเจอให้หลากหลายชนิด
3. พยายามใ้ห้ทุกตัวละครติด สถานะผิดปกติ ให้ครบทุกชนิด เช่นพิษ ฯลฯ รวมถึงตายด้วย
4. พยายามเล่นระดับ Normal ขึ้นไป จะทำให้ติดสถานะผิดปกติง่ายขึ้น
5. โจมตีศัตรูด้วยธาตุที่แพ้ทางกัน
6. โจมตีศัตรูให้ล้ม
7. ฯลฯ จำไม่ได้ละ
พอครบ 250 คลิปเสียง ถ้วยเด้งครับ
ขอผมได้หลังเพื่อนครบ แล้วเอาไปลุยตั้งแต่ดันเจี้ยนแรก