`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ผมต้องตั้ง boot เป็นตัวไหนครับ

montra's Photo montra 19 Jun 2017

เป็นตัวแปลง Force MP 500 ลง windows ได้ แต่ ตั้งboot ไม่ได้ ผมต้องเลือก boot เป็นตัวไหนครับ ช่วยแนะนำด้วย
Posted Image Posted Image Posted Image

Edited by montra, 19 June 2017 - 10:08 AM.

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 19 Jun 2017

ตั้ง Boot เป็น UEFI ทั้งหมดดูครับ

southtown's Photo southtown 20 Jun 2017

น่าจะลองรวมไดรท์ดูก่อนนะคับ แล้วค่อยแยกเป็น 2 พอ จะได้ไม่เสียพื้นที่ ไดร C กับ D หรือถ้าจะทำเป็นลง window อย่างเดียวก็เอาไดรท์ล่างสุดเลยคับ