`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

สอบถาม จะยิงสัญญาณ WIFI ทะลุกำแพงตึก ใช้อุ...

sagafrontier's Photo sagafrontier 17 May 2017

เนื่องจากเราท์เตอร์ทรู ฝั่งที่บ้านลุงสัญญาณโผล่มาปริ่มๆที่หน้าบ้านผม แต่อ่อนมาก ต่อแล้วหลุด ใช้เน็ตไม่ได้
ผมเลยจะซื้อ RT-N12HP มาลากสายแลนออกจากเราท์เตอร์แล้วมาวางตรงจุดที่ผมแสดงในรูป กะว่าให้สัญญาณมันยิงทะลุตึกไปที่บ้านผม ฝั่งที่พ่อกับแม่อยู่ประจำใช้เน็ตดูหนังดูทีวี
แล้วใช้ TL-WA850RE ทำ Repeat สัญญาณอีกรอบนึง ให้กระจายได้ทั่วบ้าน
อยากทราบว่าเซ็ตนี้เอาอยู่ไหมครับ

ควรวาง TL-WA850RE เพิ่มในอาคารสำนักงานด้วยไหมครับ

หรือว่าไม่ต้องใช้ TL-WA850RE ซักตัว แต่ซื้อ RT-N12HP มา 2 ตัวเลย แล้ววางฝั่งบ้านลุงกับบ้านผม ให้ตัวนึงส่ง อีกตัวนึง Repeat

ขอบคุณครับ

sagafrontier's Photo sagafrontier 17 May 2017

ได้คำตอบขาก บอร์ด OCZ แล้วครับ

สรุปจัด TL-WR941HP แทนครับ
Edited by sagafrontier, 17 May 2017 - 03:06 PM.

voyevoda's Photo voyevoda 17 May 2017

RT-N12HP ผมใช้อยู่ แต่ออฟฟิศใช้ N18 มั้ง 3เสาเป็ฯอะไรที่แหล่มมากอะตัวนี้ กำหนด bandwidth อะไรได้เป๊ะดี

onetwoshow's Photo onetwoshow 17 May 2017

ลองใช้ตัวบน ก่อนคับ จริงๆๆน่าจะอยู่นะ

สรุปไปจบที่ TL-WR941HP ครับ

ราคาต่างกัน 100 บาทเอง เท่าที่อ่านดูสเปคดูกว่าเยอะเลยครับ แต่ไม่รู้ว่าใช้งานจริงเป็นยังไง

PongZung's Photo PongZung 20 May 2017

เน็ตหอเค้านิยมอันนี้กัน ไม่รู้ทำไม https://www.ubnt.com...ifi-ap-outdoor/