`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

Seasonic psu ยี่ห้อนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

sax's Photo sax 21 Apr 2017

psu ยี่ห้อนี้ราคาไม่แรงมาก แต่ค่อนข้างเก่าอะครับ ถ้าซื้อมาใช้กะคอมยุคนี้คิดว่าโอเคมั้ยครับ ถ้าให้เทียบกับ corsair อันไหนจ่ายไฟดีกว่ากันครับ ?

BookZ's Photo BookZ 21 Apr 2017

ผมว่าคุณภาพดีที่สุดในตลาดตอนนี้แล้วครับ

ดีกว่า RaidMax แน่นอนแล้ว 1 จ้าว

voyevoda's Photo voyevoda 22 Apr 2017

seasonic ,silverstone , evermax , fsu นี่ผมว่าโหดนะ

PongZung's Photo PongZung 22 Apr 2017

ต่างกรรม ต่างวาระ

ตัวแรก 750W ไม่เต็ม เกือบหมดประกัน 3 ปี ระเบิด แต่ไม่มีไฟ มีแต่กลิ่น มีแต่เสียง ตู้มมมมม >>> เคลม ได้ตัวใหม่

ระหว่างรอเคลม ถอย 850W เต็ม นิ่ง เงียบ อึด แต่เปิดคอม ไฟในห้องมีกระพริบ

ที่เลือกยี่ห้อนี้ คือ มันได้ Watt ที่ต้องการ ในราคาที่ไม่ได้เว่อ แถมได้แบบ ถอดสายได้ จัดการสายไฟง่าย

silapakorn's Photo silapakorn 23 Apr 2017

seasonic ผมใช้มาได้ราว 5 ปีละครับ ซื้อตัว 1KW platinum เลย ประกัน 7 ปี สบายใจ
ตัวแรกใช้ของ corsair gold ได้ปีเดียวดับไปเฉยๆ แถมเอาไปเคลมตอนนั้นดีคอมจะปิดบริษัทพอดี ได้เงินคืนมาแค่ 50% ไม่รู้ตอนนี้ประกันของเจ้าไหน

winny6969's Photo winny6969 20 Feb 2018

เข้าใจว่าของพวกนี้มันมีหลายเกรด หลายระดับนะครับ

Corsair จัด HX AX ไปเลยครับ ผมใช้อยู่ ดีมากๆครับ

แต่ Seasonic ก็มีครับดีเช่นกัน