`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

สอบถามเรื่อง rock band 4

MishimoO's Photo MishimoO 01 Nov 2016

เห็นเขียนว่า PS4 Rock Band 4 (Z1) เดาว่า คือ zone 1
เอ ps4 มันยัง lock zone อยู่หรือครับ แบบนี้จะสามารถเล่นได้ทุกเครื่องทุก zone หรือไม่?
แล้วถ้าผมใช้ psn ไทยเล่นได้หรือป่าวครับ

kim10's Photo kim10 25 Nov 2016

ps4 ไม่ล็อคโซนครับ
สามารถเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

แต่จะมีปัญหาเวลาดาวโหลด์ DLC
สมมุติว่าคุณ psn ไทย (z3)พวก DLC เพลงต่างๆจะไม่สามารถดาวโหลด์ได้ครับ จะต้องมี psn ของ z1 ถึงจะโหลดได้ครับ

add มาได้นะครับ id : ji-punn

ผมเล่นอยู่แต่ภาคนี้เงียบมากครับ ไม่เหมือนสมัยภาค 1-2