`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

เป็นกันไหมครับ Note5 เล่นเกมไม่ลื่น

yapramard's Photo yapramard 30 Oct 2016

เป็นกันไหมครับ Note5 เล่นเกมไม่ลื่น ไม่ถึงกับกระตุกแต่ไม่ลื่นเอาซะเลย
ผมเล่น Summoner war ครับ (ซึ่ง Note2 ยังลื่นกว่า) เข้าเกมก็ช้ากว่า Note2
เล่น Final fantasy Brave Exivius เดินในเมืองลื่นได้แปบเดียวก็แลค ๆ
พอมีวิธีแก้ไหมครับ รบกวนด้วยครับ

Devilot's Photo Devilot 31 Oct 2016

เปิดโหมดประหยัดไว้เปล่า ผมเคยใช้มันก็ลื่นทุกเกมนะ ตอนนี้ไป 7edge และ

yapramard's Photo yapramard 31 Oct 2016

ไม่ได้เปิดครับ ที่เข้าไปดูตรง Battery ปา่วครับ

Methawut's Photo Methawut 06 Nov 2016

ผมใช้ note 5 เล่นเกม ไม่เคยมีสะดุดเลยครับ

chaba's Photo chaba 02 Dec 2016

ไม่รู้ตอบช้าไปมั้ยนะครับ

อยากจะบอกว่า แรก ๆ ผมก็ใช้ลื่นเลย หลัง ๆ มา เล่นเกมแบบ Seven Knight หรือเกมที่ spec ต่ำ ๆแล้วกระตุก

เลยลองหาสาเหตุเอาเองสรุปเป็นที่ Line กับ พวกเฟสบุ๊ค ครับ ยิ่งถ้าเข้า group ในไลน ไว้เยอะ ๆ ก็ยิ่งกระตุก

แต่เกม spec สูง ๆ เล่นไม่เคยเจอ กระตุกเลยครับ