`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ถามคนใช้ xbox one ที่ซื้อเกมแบบดิจิตอลหน่อ...

MyAngel's Photo MyAngel 06 Oct 2016

ผมอยากได้ forza ภาคใหม่ใน pc แต่ราคามันแรงเวอร์มาก 59.99$ เลยคีย์ของ xbox one มันราคาถูกกว่าเยอะมากแล้ว xbox one มันแชร์เกมร่วมกับ window store ได้อยากรู้มีวิธีเอาคีย์ xb one มาใส่ใน window store หรือเปล่าครับหรือต้อง activate ใน xbox one อย่างเดียวแล้วแชร์มา

overtune's Photo overtune 06 Oct 2016

คีย์ที่ได้มา เอาไป redeem ใน xbox apps เลย หรือ redeem หน้าเว็บก็ได้คับ เกมนี้มันเป็น play anywhere ซื้อของเครื่องไหนก็ได้

https://www.facebook...s/xboxthailand/
Edited by overtune, 06 October 2016 - 04:24 PM.

MyAngel's Photo MyAngel 06 Oct 2016

สรุปใช้แอคเค้า window store ผมไปล็อคอินได้ที่เว็บไหนอ่ะครับเห็นภาพแล้วอยากเล่น forza มาก

Jin's Photo Jin 07 Oct 2016

ต้องเป็น windows10 ตัวล่าสุดแพทล่าสุด แล้วเข้าไปที่ store ของ windows login id เดียวกับบน xbox เด๋วมันจะขึ้นเกมมาเองครับ หรือไปเลือกที่เกมมันจะขึ้นให้ install

overtune's Photo overtune 07 Oct 2016

MyAngel, on 06 October 2016 - 06:23 PM, said:

สรุปใช้แอคเค้า window store ผมไปล็อคอินได้ที่เว็บไหนอ่ะครับเห็นภาพแล้วอยากเล่น forza มาก

xbox.com

แต่เหมือนคุณจะยังไม่ได้ลง Win10 มั้ง มันก็ใส่โค้ดได้ที่ store เลย