`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

จะเล่น Street Fighter 3 หรือเกมตู้อาเขตอื่...

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 11 Sep 2016

จะเล่น Street Fighter 3 หรือเกมตู้อาเขตอื่นๆบน vita ต้องใช้ Emulator ตัวไหนครับและไฟล์ รอมต้องเปนแบบไหนครับ

ตอนนี้ผมลองพวก fba ต่างๆบน vita ใช้เล่นไม่ได้เลย หรือว่า romผมเอาผิดก็ไม่รู้ครับ วานผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

joah's Photo joah 11 Sep 2016

ถ้าไม่เล่นเกม vita แล้วจะเล่นพวก retro-arcade ซื้อ xbox ดีสุดละ เล่นทุกอย่าง 5-6000 จบ

arnon_ara's Photo arnon_ara 11 Sep 2016

vita นี่พกพา xbox มันไว้เล่นที่บ้าน มันแทนกันได้ด้วยเหรอครับ????

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 11 Sep 2016

View Postarnon_ara, on 11 September 2016 - 07:54 PM, said:

vita นี่พกพา xbox มันไว้เล่นที่บ้าน มันแทนกันได้ด้วยเหรอครับ????

ครับท่าน อยากพกพาไปเล่นไว้เวลาฆ่าเวลาตอนเดินทางไปเที่ยวครับ แต่ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับว่าต้องใช้ emu ตัวไหนครับ เพราะประสิทธิภาพแบบ vita เล่นพวกเกมตู้สบายๆเลยครับ

arnon_ara's Photo arnon_ara 11 Sep 2016

ถ้าจำไม่ผิดต้องแปลงแบบเล่น psp เครื่องค้องไม่เกิน 3.55 นะ ลงอีมูแบบเดียวที่ใช้กะ psp เบย. แต่ผมไม่ชัวนะ

joah's Photo joah 11 Sep 2016

View Postarnon_ara, on 11 September 2016 - 07:54 PM, said:

ถ้าจะเล่นเต็มรุปแบบหนะ

umbababa's Photo umbababa 12 Sep 2016

อีมูซ้อนล่ะมั้งครับ
ใช้psvรันอีมูpspแล้วก็ใช้ อีมูpspรันอีมูcps2อีกที
เหมือนกับไอ้ที่ขายps1บนvitaในpsn

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 12 Sep 2016

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆน่ะครับ

ตอนนี้ผมเล่น street 3 และเกมอาเขตเกมอื่นๆบน psvita ได้แล้วน่ะคับ ใช้ FB alpha คับ แต่ สตรีท 3 มันจะอืดๆหน่วงๆ ไม่ทราบว่ามีวิธีการปรับค่าใน setting ให้ไหลลื่นไหมคับ

welovegame's Photo welovegame 01 Oct 2016

เล่นเกมส์ตู้ บนเครื่องพกพา .............. หึ หึ หึ