`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ถามสายชาร์จ remax

Julong's Photo Julong 03 Sep 2016

ผมซื้อรุ่น aurora ที่เวลาชาร์จจะมีไฟด้วย ที่นี้ผมเอามาชาร์จมันมีไฟขึ้นเป็นสีแดงกระพริบสลับกับน้ำเงินไปมา
แบบนี้ปกติไหมครับ ผมดูในวีดีโอมันจะสีแดงเวลาไม่เต็ม น้ำเงินคือเต็ม แต่ของผมนี่กระพริบไปมา ไฟเข้าแต่ชาร์จนานกว่าสายเก่าอีก
มือถือผมใช้แบต 3000 มิลลิแอมป์

Oae's Photo Oae 30 Nov 2016

สายน่าจะมีปัญหาครับ
ไฟเข้าบ้างไม่เข้าบ้างไฟเลยสลับไปมา

Julong's Photo Julong 07 Dec 2016

ผมเปลี่ยนแล้วแต่ก็เป็นอีกเหมือนเดิมครับเลยไม่กล้าเปลี่ยนอีกกลัวคนขายมันด่า

Mr.Boom Last 20's Photo Mr.Boom Last 20 23 Dec 2016

ชาร์จไปเล่นไปรึเปล่าครับ อาจจะเป็นที่ช่วงระหว่างแบตเต็มกับการเล่นไปด้วยทำให้แบตลด ไฟของสายชาร์จเลยกะพริบสลับสีเพราะกระแสไฟทั้งวิ่งเข้าวิ่งออกในเวลาเดียวกันช่วงแบตกำลังเต็มแบบนั้นรึเปล่าครับ ผมก็เป็นนะ แต่สังเกตว่าเวลาที่แบตเต็มแล้วไม่ได้ใช้โทรศัพท์ไฟที่สายมันเป็นสีน้ำเงินนิ่งๆเลยอะครับ

Julong's Photo Julong 24 Dec 2016

View PostMr.Boom Last 20, on 23 December 2016 - 01:46 PM, said:

ชาร์จไปเล่นไปรึเปล่าครับ อาจจะเป็นที่ช่วงระหว่างแบตเต็มกับการเล่นไปด้วยทำให้แบตลด ไฟของสายชาร์จเลยกะพริบสลับสีเพราะกระแสไฟทั้งวิ่งเข้าวิ่งออกในเวลาเดียวกันช่วงแบตกำลังเต็มแบบนั้นรึเปล่าครับ ผมก็เป็นนะ แต่สังเกตว่าเวลาที่แบตเต็มแล้วไม่ได้ใช้โทรศัพท์ไฟที่สายมันเป็นสีน้ำเงินนิ่งๆเลยอะครับ
ชาร์จทิ้งไว้ครับ ลองทั้งแบบปิดเครื่องและเปิดเครื่องเป็นเหมือนกันหมดแต่ไฟมันเข้านะ พอเต็มแล้วไฟมันก็เป็นสีฟ้าตลอด
เป็นแค่ตอนชาร์จมันจะกระพริบแดงฟ้าไปมา

Julong's Photo Julong 24 Dec 2016

เพิ่มเติม ผมลองกับเครื่องอื่น โนเกียแตะหน้าจอ ไอโมบายปุ่มกด ก็เป็นอาการเดียวกัน
มีไอโมบายปุ่มกดที่พึ่งซื้อมาใหม่ให้พ่อไม่เป็น ชาร์จแล้วปกติไฟแดงพอเต็มก็ฟ้า

tonnie's Photo tonnie 29 Mar 2017

ลองโหลด app วัดกระแสมาเช็คดูครับ ชาร์จไฟบ้านปกติควรได้ 1000 mA ถ้า USB ควรได้ 350 - 500 mA