`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

Apple Watch มีใครใช้งานบ้างมาคุยกัน

yoyojanly's Photo yoyojanly 14 Aug 2016

สมาชิก DGO มีใครใช้งาน Apple Watch กันบ้างไหมครับ เผื่อเวลามีปัญหาจะได้สอบถามการใช้งาน แนะนำของถูกๆ อิอิ

คือผมอยากรู้ว่า แอปเปิลวอช มันสามารถ กันน้ำเวลาวิ่ง ออกกำลังกายได้จริงหรือเปล่าครับ กลัวเครื่องจะพัง

TechEnthu's Photo TechEnthu 05 Sep 2016

กันเหงื่อได้ ใส่อาบน้ำได้จริงครับ แต่ไม่ควรใส่ว่ายน้ำ ดำน้ำครับ

Burm's Photo Burm 07 Sep 2016

ตัวเรือนกันน้ำ แต่สายไม่ได้กันทุกตัวนะครับ
พวกสายหนังนี่ต้องระวังเลย (แต่ก็ปกติน่ะนะ)

แนะนำให้ซื้อสายยาง หรือไม่ก็เก็บสายยางแถมไว้สลับเปลี่ยนเวลาวิ่งครับ

Burm's Photo Burm 08 Sep 2016

โอเค apple watch s2 ใส่ว่ายน้ำได้เลยครับ
แถมมี. Gps ในตัวด้วย ไม่ต้องพกโทรศัพท์ไปด้วยแล้ว

yoyojanly's Photo yoyojanly 08 Sep 2016

Burm, on 08 September 2016 - 02:08 AM, said:

โอเค apple watch s2 ใส่ว่ายน้ำได้เลยครับ
แถมมี. Gps ในตัวด้วย ไม่ต้องพกโทรศัพท์ไปด้วยแล้ว

เห็นเปิดตัวเมื่อวานนี้ ดีนะผมขาย ตัวเก่าไปแล้ว รอ Series 2 ตัว Nike พอดีเลยครับ เหมาะจะเอาไปออกกำลังกายมากๆ