`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

อยากเปลี่ยน account US ไปเป็น ไทย จะได้ไหม...

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 02 Jul 2016

อยากเปลี่ยนที่อยู่กลับเป็นไทย และใช้บัตรเครดิตไทย ซึ่งบัตรนี้ก็ใช้กับ PSN Thai ของ PS4 ได้ปกติอยู่ครับ

อยากถามว่า..

1. ใช้ชื่อเดิมแก้ที่อยู่เป็นไทยยังไงครับ แก้ใน hotmail เหรอ?

2. ถ้าแก้เป็นไทยแล้ว หน่วย currency จะเป็น บาท หรือเปล่าครับ

Begitsu's Photo Begitsu 02 Jul 2016

เหมือนเคยอ่านเจอว่ามันไม่ support ไทยนะครับ
แล้วท่านจะกลับเป็นไทยทำไมครับ ? ผมใช้บัตรกสิกรก็ชำระได้ตามปกติครับ
ที่อยู่ผมก็ใส่เป็นต่างประเทศ (ประเทศอะไรสักอย่างเนี้ยแหละ ที่มันไม่โดนภาษี)

Genexix's Photo Genexix 02 Jul 2016

โพสผิดกระทู้ครับ sorry
Edited by Genexix, 02 July 2016 - 09:04 PM.

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 03 Jul 2016

ถ้ายังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงจากเมื่อปีก่อน

XBOX ONE สามารถเข้าไปเปลี่ยน Locale เครื่องเพื่อเข้า Marketplace ประเทศอื่นได้เลยครับ
ราคาเกมที่แสดงก็จะตามค่าเงินของประเทศนั้นๆ เลย

แต่ประเทศไทยไม่มี Marketplace นะครับ ได้ใกล้เคียงที่สุดก็ Hong Kong

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 04 Jul 2016

ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ครับ