`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

Famicom By JoSilver

JoSilver's Photo JoSilver 30 Apr 2007

ゲバラ

Guevara

วันจำหน่าย 26/12/1988
ราคาวันจำหน่าย 5500 เยน
ค่าย SNK

ระดับความหายาก เมื่อ2-3ปีก่อน เพื่อนผมบอกว่าเห็นอยู่แถวๆ ตลาดมืดเหมือนของไร้ค่า(ขยะ)
แต่ปัจจุบัน ที่เคยเห็น เคยเห็นแต่ตลับเปล่า ไม่เคยเห็นแบบมีกล่องคู่มือครบ
ที่ญี่ปุ่น นานๆๆจะมีให้เห็นกันสักตัวนึง พอมาทีก็สู้กันดุเดือดทีเดียว ผมก็เข้าไปดุเดือดกะเค้าจนได้มาตัวนึงอะครับ

เห็นเค้าบอกกันว่า นี่เป็นต้นแบบของ Metal Slug

สนุกมากมายครับเกมนี้ ยิ่งถ้ามีเพื่อนรู้ใจเล่นด้วยแล้ว ยิ่งสนุกครับ ตัวเกมเป็นเดินยิงขึ้นไปข้างบน เป็นทหารตัวเล็กๆ
เล่นพร้อมกันได้2คน แนวๆฮิการิ เก็บอาวุธ ขึ้นรถถัง ช่วยตัวประกัน ปาระเบิด มันจะหงุดหงิดก็ตรงตัวประกันนี่เหละครับ ชอบมีปัญหา
ถ้ามันวุ่นวายมากก็สอยมันซะเลยครับ5555 แต่ต้องบอกก่อนนะ ว่าเกมนี้มันไม่หมู แต่จริงๆนะครับถ้าง่ายๆ มันก็จะไม่สนุก
ลองดูนะครับ อืมๆมีสูตรเลือกฉาก กับฉากลับด้วยนะครับ แต่อย่าใช้เลย เด๋วความสนุกจะลดลง

อย่าลืมช่วยตัวประกันนะครับ

ศัตรูชอบหลบอยู่หลังสิ่งกีดขวาง

สรุปเกมนี้ เพื่อนๆหลายคนบอกเป็นเกมที่สนุกมากๆๆ และเป็นเกมทีดีเกมหนึ่งเลย ใครไม่เคยเล่น ลองหามาเล่นดูนะครับ
Edited by JoSilver, 19 June 2008 - 12:15 PM.

moomoo jung's Photo moomoo jung 12 Jul 2007

มาให้ด่วนเลย พี่โจโจ้

รอชมผลงานคร้าบบบบ

JoSilver's Photo JoSilver 19 Jun 2008

ファイナルミッション
Final Mission

วันวางจำหน่าย
ราคาวันวางจำหน่าย
ค่าย NATSUME
ระดับความหายาก ในไทยก็ยังพอเห็นบ้างนะ เป็นตลับเปล่า
หรือเพราะว่าเกมมันไม่ค่อยดัง คนไม่ค่อยนิยม ในญี่ปุ่นก็พอเห็นเรื่อยๆสภาพสวยๆ

บอกกันว่าเกมนี้เหมือนคอนทร้า จริงอะป่าว

เค้าบอกว่าเหมือนคอนทร้า ถ้าเห็นครั้งแรกละ ต้องบอกว่าใช่เลย แต่พอได้ลองแล้ว โอนี่มันคอนทร้าภาคบินได้นี่
คนถือปืน คล้ายๆกัน เล่นพร้อมกัน2คน เปลี่ยนปืนได้หลายแบบ แต่ลูกเล่นของเค้าก็คือลูกพลัง2ลูกที่คอยช่วยยิงนะครับ
พอเราขยับลูกพลังก็จะหมุนไปเรื่อยๆ แต่เราสามารถ กดA ให้มันหยุดค้างได้เลย ถ้าใครชำนาญนี่ ช่วยได้เยอะเลยนะครับ
แต่ขอบอกว่า เกมนี้ไม่หมูนะครับ แต่ถ้าเล่น2คนละสนุกแน่ เกมแนว shooting ที่เปลี่ยนจากยาน มาเป็น คนแทน

ถ้าได้ยินคำว่า คอนทร้าที่ไหน รับรองยิงกันมันส์แน่ คอนทร้าบินได้5555

Zard's Photo Zard 19 Jun 2008

มันเหมือนกับ Forgotten World ของ Sega MegaDrive เลยครับ

theboy's Photo theboy 10 Jul 2008

แถวบ้านผมเรียก เกมส์ คิวบา ครับ

hisoka481's Photo hisoka481 11 Jul 2008

อ่านสนุกครับ รอผลงานต่อไปอยู่นะครับบบ

piti2527's Photo piti2527 28 May 2009

สมัยก่อน เล่น Final Mission จบ
แต่ยังไม่รู้เลยว่ามันชื่อเกมอะไร เรียกว่าคอนทร้าภาคใหม่ อย่างเดียว

jaraba's Photo jaraba 31 Mar 2011

หลับให้สบายนะครับ

supasn's Photo supasn 01 Apr 2011

R.I.P ครับ

warakul's Photo warakul 01 Apr 2011

RIP ครับ สำหรับสมาชิกท่านอื่นอาจจะสงสัยว่าทำไมต้อง RIP เนื่องจากคุณโจ้ได้เสียชีวิตแล้วครับ
คงไม่มีโอกาสได้อ่านบทความใหม่ๆของคุณโจ้อีกแล้ว :o_cry: ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 01 Apr 2011

ถ้าพูดถึง FC งานกล่องคมกริบ ผมนึกถึงพี่คนแรกครับ

Rest In Peace ครับพี่ :o_sorry:

pee po's Photo pee po 06 Apr 2011

R.I.P ครับ

น่าเสียดายพี่คนนี้จริงๆ

kong_mugen's Photo kong_mugen 06 Apr 2011

Famicom ที่ผมเก็บส่วนใหญ่ก็มาจากคุณ Jo หลายเกม
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ

boy123456's Photo boy123456 06 Apr 2011

เิพิ่งจะรุ้วันนี้ว่ามันชื่ออะไร ปกติเรียกเกมส์คิวบากับเพื่อน ดุจากหน้าตาเหมือนทหารคิวบา 5 5

ปุ่มจอยแทบพังทั้งยิงและปาระเบิดพร้อมกัน

ปล เหมือนผมจำำได้ว่าตัวมันไม่จำกัดรึเปล่าครับ ไม่งันผมคงเล่นไม่จบ

Zard's Photo Zard 06 Apr 2011

พึ่งทราบข่าว ตกใจมากๆ ขอร่วมไว้อาลัยและขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณ Josilver ด้วยครับ

RIP

Burm's Photo Burm 06 Apr 2011

ขอร่วมไว้อาลัยครับ
RIP

LK-noname's Photo LK-noname 06 Apr 2011

ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยครับ

hinotori's Photo hinotori 07 Apr 2011

RIP ครับ

bank522's Photo bank522 07 Apr 2011

RIP ครับ... :o_cry2: เฮียไม่น่าด่วนจากไปเลย..ไม่ได้คุยกันตั้งนานแล้ว..
Edited by bank522, 07 April 2011 - 01:43 PM.

spidey's Photo spidey 08 Apr 2011

RIP นะครับ