`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

Ramancing Saga 2 วางขายแล้วนะครับ

andanca's Photo andanca 26 May 2016

Ramancing Saga 2 วางขายแล้วนะครับ
มีบน IOS และ Android

Methawut's Photo Methawut 28 May 2016

ลองมาหละ ไม่เคยเล่นในภาค SFC เลยลองจัดมา ภาพคมดี แต่ติดใจตรงตัวละคร ศัตรู ทำไมต้องทำแนว 8bit ด้วยนะ ไม่ค่อยชอบเลย

รบกวนสอบถามนิดนึงครับ ค่า LP นี้ มันลดเมื่อเราตายใช่ปะครับ แล้วถ้าหมดมันจะเป็นไงเอ่ย แล้วมันจะเพิ่มได้ไหม

ขอบคุณครับ

Burm's Photo Burm 28 May 2016

Lp หมดตายเลยครับ ต้อง recruit คนใหม่
ถ้าโดนอัดตอนนอน lp ก็ลดทีละ 1 เลยครับ
ตอนหลังๆ รู้สึกจะมีของเติมนะ ไม่แน่ใจ
Sprite มันดึงตรงจากบน sfc เลย เพลงก็เพลงเดิม
มีแค่บอสกะมอนใหญ่ๆ ที่ทำ animate

Methawut's Photo Methawut 29 May 2016

View PostBurm, on 28 May 2016 - 09:15 PM, said:

Lp หมดตายเลยครับ ต้อง recruit คนใหม่
ถ้าโดนอัดตอนนอน lp ก็ลดทีละ 1 เลยครับ
ตอนหลังๆ รู้สึกจะมีของเติมนะ ไม่แน่ใจ
Sprite มันดึงตรงจากบน sfc เลย เพลงก็เพลงเดิม
มีแค่บอสกะมอนใหญ่ๆ ที่ทำ animate

อ่าาา โหดจัง ตอนแรกนึกว่าคงหาเติมได้เลยไม่ได้สนใจ
ขอบคุณครับ

twoheaven's Photo twoheaven 01 Jun 2016

เกมดีครับ 10/10 แต่เสียตรงใช้คอนโทรลไม่ได้

gamer's Photo gamer 19 Jun 2016

จัดมาเล่นแล้ว ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ภาพมันล้าหลังมาก ระบบก็เดิมๆ ทำใหม่ทั้งทีน่าจะ remaster ให้เจ๋งไปเลย
ค่ายเหลี่ยมมักง่ายอีกตามเคย

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 20 Jun 2016

ถ้าไม่นับเรื่องสไปรท์ตัวละคร กราฟิกกับซาวนด์ทำใหม่หมดทั้งเกมเลยนะครับ
สวยเป็นคนละเรื่องเลยดีกว่า