`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

ผล การจับสลาก แบ่งสายรอบ 12 ทีมสุดท้าย ฟุต...

maya's Photo maya 12 Apr 2016

ผล

สาย เอ : อิหร่าน, เกาหลีใต้, อุซเบกิสถาน, จีน, กาตาร์ และ ซีเรีย
สาย บี : ออสเตรเลีย, ญี่ปุ่น, ซาอุดีอาระเบีย, ยูเออี, อิรัก และ ไทย

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 12 Apr 2016

อยู่กรุ๊ปออฟเดธเลยไทยแลนด์

rufast's Photo rufast 12 Apr 2016

ลุ้นหนักๆ

Good........'s Photo Good........ 12 Apr 2016

เห็นรายชื่อทีมร่วมสายแล้ว หนักมากๆ เอาใจช่วย ลุ้นเป็นนัดๆไป

Trigger-Happy's Photo Trigger-Happy 12 Apr 2016

ใสเหมือนตาตั๊กแตน

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 12 Apr 2016

ลุ้นครับ เรามาไกลมากแล้ว

morningglory's Photo morningglory 12 Apr 2016

เข้ามารอบนี้แล้วไม่ต้องกลัวใครได้ทั้งนั้นอยากจะยกระดับจากอาเซียนต้องเจอแบบนี้ครับ

ไทยแลนด์สู้

Herteria's Photo Herteria 12 Apr 2016

โอ้ว ออสเตรเลีย ญี่ปุ่น
แต่มาถึงระดับนี้ เราไม่ต้องกลัวอยู่แล้ว เต็มที่

Piggyealker's Photo Piggyealker 12 Apr 2016

ผมว่าเราสู้ได้หมดหรือลุ้นเสมอได้ทุกทีม ยกเว้น ญี่ปุ่นที่ไม่น่าหวังแต้มนะครับ เอาที่สองให้ได้ โอกาสเข้ารอบยังมี

เอาจริงๆ สายนี้ไม่เลวนะครับ สายโน้นเราก็ชนะได้แน่ๆมีแค่จีน ไปเจอ iran s.korea ผมว่าแย่กว่าเยอะเลย มีแต่ต้องลุ้นที่ 3

ออสเราเคยแข่งแล้วก็ไม่ได้ถึงกับสู้ไม่ได้แบบขาดลอยเหมือน ญี่ปุ่น สู้ๆต่อไปทีมช้าง
Edited by Piggyealker, 12 April 2016 - 07:39 PM.

Blue Atom's Photo Blue Atom 12 Apr 2016

ถ้าอยากจะก้าวข้ามกำแพงอาเซียน ก็ต้องวัดกับทีมหัวแถวของเอเชียแบบนี้แหละครับ จะได้รู้ว่าทีมชาติไทยเรา
อยู่ระดับไหนของเอเชียกันแน่....เก็บประสบการณ์ดีๆ แล้วมาพัฒนากันต่อครับ u16,u19,u23 มีเด็กเก่งๆรอเติบโต
แบบรุ่นสู่รุ่นอยู่แล้วครับตอนนี้

ส่วนตัวคิดว่าทีมชาติไทยคงไม่มีลุ้นเรื่องรอบต่อไป ......แต่ได้วัดกับทีมใหญ่ๆของเอเชียแบบนี้ พวกชาติในแถบอาเซียน
มีอิจฉาตาร้อนครับ!

Devilot's Photo Devilot 12 Apr 2016

ออสนี่โหดกว่าญี่ปุ่น เกาหลีอีกนะครับ อย่าว่างั้นงี้เลย ไม่ต้องลุ้นเข้ารอบหรอกครับ ลุ้นแค่ทำให้ดีที่สุดพอ คงญี่ปุ่น ออสแน่นอนสายนี้ อีกสองทีมลุ้นเพลย์ออฟก็ ซาอุ อิหร่าน

chanma's Photo chanma 12 Apr 2016

หนักเอาการอยู่ แต่ถึงเวลาทีมชาติไทยต้องประกาศศักดาบ้างแล้วล่ะ...

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 13 Apr 2016

V concacaf คือไรอะครับ

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 13 Apr 2016

View Postแป้งฮะ, on 13 April 2016 - 05:19 PM, said:

V concacaf คือไรอะครับ
ที่ 3 ของแต่ละกลุ่ม ไปเตะรีเพลกับ โซนคอนคาเคฟ ครับ

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 13 Apr 2016

ถึงจะรู้ว่าแพ้ แต่บอลยุคพี่ซิโก้ นี่เชียร์มันกว่ายุคไหนๆ ที่ผ่านมาเลยนะครับ