`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

มีใครเคยใช้มือถือ xiaomi บ้างไหมครับกะว่าจ...

wildarms's Photo wildarms 28 Mar 2016

มีใครใช้มือถือยี่ห้อ xiaomi บ้างครับไปหาอ่านข้อมูลมาแล้วสนใจแต่ติดที่เป็นยี่ห้อของจีนกลัวคุณภาพจะไม่ดีใช้ๆแล้วเครื่องจีน และยังไม่มีจำหน่ายในไทยมีแต่เครื่องหิ้ว

เลยขอถามว่าใครเคยใช้มือถือยี่ห้อนี้บ้างครับเป็นไงบ้างดีไหมผมกะเอามาเล่น app line สนใจตัว M4 ที่น่าจอ 5 นิ้วจะได้พิมพ์สบายมือ กับตัวมาเล่น emu เกมเก่าๆ แบบต่อจอยเล่น ไม่ทราบว่า 2 อย่างนี้ใช้ได้ดีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

numgamer's Photo numgamer 28 Mar 2016

ผมใช้ตัว redmi note3 อยู่
ก็ประทับใจครับ ราคาแค่นี้ แต่ทำได้ถึงระดับนี้
ผมใช้ดูหนัง เล่นเกม ก็ไม่พบปัญหาอะไรนะครับ เร็วแรงดี แถมรุ่นนี้มี finger print ด้วย ชอบมากเลย

omunize's Photo omunize 28 Mar 2016

ใช้อยู่ปกติดีครับ ในขณะที่ซัมซุงของเมียระเบิดไปแล้ว

zervilz's Photo zervilz 28 Mar 2016

ใช้ Mi4c ครับ ใช้งานได้ดี ลื่นๆ ถึงจะยี่ห้อจีนแต่คุณภาพดีนะครับ
ถ้าตอนนี้ก็ Mi5 พึ่งออก

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 03 Apr 2016

Mi4 เอาไหมครับ มีประกัน ขาย 4 พัน แต่เอาไปเคลมเองนะ ผมเคลมไป 4 รอบ

มันบอกว่าซ่อมทุกรอบ เปลี่ยนทุกอย่าง แต่.... เหมือนเดิม อาการไม่หาย

ห่วยแตกมากกกก เครื่องเดียวพอเลย ไม่เอาอีกแล้ว

paween_a's Photo paween_a 06 Apr 2016

ขอคุณภาพดีนะ ราคาถูก เพียงแต่ว่ามันไม่ทำตลาดในประเทศไทย เลยมีแต่เครื่องหิ้ว ส่วนรุ่น Mi4 ที่เคยมีคนเข้ามาจัดจำหน่ายเองอยู่รุ่นหนึ่งก็ถือว่าใช้ได้ รุ่นนี้เสียอย่างเดียวคือ GPS กาก ใช้นำทางไม่ได้เลย นอกนั้น ok หมด

sk8er boi's Photo sk8er boi 06 Apr 2016

กำลังเล็งmi5อยู่เลย

ekbee's Photo ekbee 08 Apr 2016

แนะนำ Meizu อีกยี่ห้อ อันนี้มีขายในไทยเลย ประกันพร้อม เป็นทางเลือกนะครับ

Meizu M3 Note เพิ่งประกาศตัวไป ทำมาแข่งกะ Redmi Note 3 โดยตรงเลย

ice-joker's Photo ice-joker 11 Apr 2016

ใช้ mi3 อยู่ครับ ใช้ได้ดีเลยทีเดียวเสียแต่ว่าไม่มีศุนย์ในไทย เวลามีปัญหาต้องแก้เองตลอด ถ้ารับตรงนี้ได้ก็จัดเลย ตอนนี้รอ mi 4s / mi5 ครับ

http://www.miui.in.th/ เว็บไซต์เกี่ยวกับ เสี่ยวมี่ครับ หรือไม่ก็เฟสของเสี่ยวมี่เลย

MyAngel's Photo MyAngel 27 Apr 2016

ใช้ mi3 เป็นเครื่องสำรองอยู่ครับโครตแรงอ่ะเครื่องรอมก็เทพมาก แนะนำให้หาซื้อจากพ่อค้าที่ไว้ใจได้ใน OCZ พวกนี้เวลามีปัญหาอะไรเค้าส่งเคลมให้เราตามเวลาประกันเลยครับ หมดประกันก็คิดค่าซ่อมตามปกติส่งเคลมได้เหมือนกัน

sk8er boi's Photo sk8er boi 27 Apr 2016

ตอนนี้ใช้mi5อยู่ โอเคอย่างแรง ยี้แบรนด์จีนมาตั้งนาน

Dragonfly's Photo Dragonfly 29 Apr 2016

ถ้าเป็นยี่ห้อจีน ผมว่า Brand นี้น่าไว้ใจที่สุดครับ

ส่วนตัวไม่เคยใช้นะ แต่อ่านรีวิวมีแต่คนชมครับ ทั้งประสิทธิภาพและความทนทาน

powercrazy's Photo powercrazy 02 May 2016

ผมใช้ Redmi Note3 Pro เป็นเครื่องสำรองครับ เครื่องหลักใช้ Samsung S6Edge Plus
เทียบกันแล้ว Xiaomi ประสิทธิภาพเทียบกับราคาถือว่าคุ้มมากครับ ความลื่นไหลความเสถียร
แทบจะไม่ต่างกันเลยครับ แต่ Xiaomi จะด้อยกว่าในเรื่องวัสดุที่ใช้กับงานประกอบครับ
แต่ถ้าเราเน้นที่การใช้งานเป็นหลัก Xiaomi ถือว่าไม่เป็นรองแบรนอื่นเลยครับ

tstex8pq's Photo tstex8pq 20 Aug 2016

คนใช้เยอะอยู่นะนี้ ถ้าใครมี Redmi Note 3 Pro ตัว CPU snapdragon 650 แล้วคิดจะขายบอกผมที กำลังหาอยู่