`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

เปิดps3ตอนฝนตกนี่ระทึกจริงๆครับ

tybular's Photo tybular 28 Apr 2007

คือเมื่อวานเปิดโหลดninja gaiden ดันเกิดฟ้าผ่าพอดีครับ ไฟดับทั้งบ้าน (เสียวมากครับเพิ่งซื้อเครื่องมาด้วย) แต่พอไฟมาก็เปิดติดครับ แล้วที่โหลค้างไว้ก็โหลดต่อได้เลยครับดีจริงๆ :shame2 :her

ปล . ps3นี่ถึกจริงๆครับ ยืนยัน

omasaki's Photo omasaki 28 Apr 2007

:ohmygod :ohmygod น่ากลัว

jaraba's Photo jaraba 28 Apr 2007

ไม่พังหรอกครับ ไม่ไช่ฟ้าลง

deleted's Photo deleted 28 Apr 2007

ถึกขนาดนี้ยังต้องระทึกอีกเหรอครับ

:ohmygod :ohmygod

supernamax's Photo supernamax 28 Apr 2007

ไม่ต้องกลัวครับ ฟ้าร้อง ฟ้าผ่า ผมก็เล่นมาแล้ว

เครื่องเดินเงียบ กริบ ไม่มีไฟใดๆขึ้นเลยครับ

อ้อลีมไป ลืมเสียบปล๊ก

aka-IGN's Photo aka-IGN 28 Apr 2007

ตึ่งโป๊ะ

Nare~paWa's Photo Nare~paWa 28 Apr 2007

โอ้ แหม กลัวขี้แตกเลยนะเนี่ย

ถ้าฟ้าลงมาแล้วเน่าเนี่ย ซวยจริงๆ = =a... :her

CHOCOBO's Photo CHOCOBO 28 Apr 2007

สุดยอดสถาปัตยกรรมเครื่องเกมแล้ว

G-Gamer™'s Photo G-Gamer™ 28 Apr 2007

ของเค้าดีจริง โฮะๆ

High's Photo High 28 Apr 2007

แล้วถ้ามันมาผ่าบ้านเราอ่าคับต้นมะพร้าวบ้านผมโดนมาแล้วอ่าสุกเลยข้างบนอ่ามีไฟติดด้
วยแต่แปปก้อหาย

แต่ถ้าคร่าวหน้ามันไม่ผ่าต้นมะพร้าวอ่าคับมันมาผ่าบ้านผมอ่า :ohmygod ตายแน่เลยตู๋ :cry2 ไม่ๆๆ

CHOCOBO's Photo CHOCOBO 28 Apr 2007

View PostHigh, on Apr 28 2007, 09:47 PM, said:

แล้วถ้ามันมาผ่าบ้านเราอ่าคับต้นมะพร้าวบ้านผมโดนมาแล้วอ่าสุกเลยข้างบนอ่ามีไฟติดด้
วยแต่แปปก้อหาย

แต่ถ้าคร่าวหน้ามันไม่ผ่าต้นมะพร้าวอ่าคับมันมาผ่าบ้านผมอ่า :ohmygod ตายแน่เลยตู๋ :cry2 ไม่ๆๆ

ทำสายล่อฟ้าไว้ดิ ลงGround ไว้ด้วย หายยยขาดด

Catgreen's Photo Catgreen 28 Apr 2007

บ้านผม แค่ ดูเมฆ น่ากลัวๆ หน่อย ก็กดตัดไฟแล้วครับ เป็นหมู่บ้านน่ะ -*- น่าเตะจริงๆ

ar_joke's Photo ar_joke 29 Apr 2007

ถ้ามันเกิดอะไรขี้นมา คงระทึกใจน่าดู :eiei

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 29 Apr 2007

อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ ผมเคยใช้ notebook vaio ทำงานอยู่ฟ้าฝ่าปุ็ปดับเลย เปิดไม่ติดอีก เอาไปซ่อมช่างบอกว่า HD ไหม้ สงสัยเพราะ shockwave ครับ กันไว้ดีกว่าซ่อมนะครับ :bye

Home's Photo Home 29 Apr 2007

น่ากลัวอะครับ ไงถ้าบรรยากาศไม่ดีปิดเครื่องดีกว่าครับเพื่อความปลอดภัย

Genexix's Photo Genexix 29 Apr 2007

โหลด Ninja Gaiden เลยโดน Ninpo สายฟ้าไงครับ อิอิ ล้อล้อเล่นนะครับ
ถ้าไม่ถึงขนาดไฟไหม้บ้าน PS3 ก็คงไม่พังหลอกมั้งครับ

Altimis's Photo Altimis 29 Apr 2007

ระวังไฟวิ่งนะครับ เครื่องเดี้ยง..

เครื่องใช้ไฟฟ้า ไม่ต่อ UPS(สะกดถูกมั้ยเนี่ย) มีสิทธิ์เดี้ยงสูงนะตอนฟ้าผ่า ไฟตก ไฟวิ่้ง ไฟดับ ๆลๆ

ปิดเครื่องเลยดีกว่า

Keawzaao~*`'s Photo Keawzaao~*` 29 Apr 2007

PS3 ถึกอยู่แล้ว
Edited by Keawzaao~*`, 29 April 2007 - 06:50 PM.

xsodear121's Photo xsodear121 30 Apr 2007

ใช่คับ PS3 ของเขาแน่ เรื่อง ความทนทานอยู่แล้ว

Trapper's Photo Trapper 30 Apr 2007

ถ้าเป็นน้องเอ็กซ์คงเหมือนดูหนังระทึกขวัญ :aha: