`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

55"ที่บ้านไฟช็อตภาพไม่ขึ้นเป็นเส้น มอง...

hisoka481's Photo hisoka481 28 Feb 2016

55"ที่บ้านไฟช็อตภาพไม่ขึ้นเป็นเส้น มองหาตัวใหม่แนะนำหน่อยครับ
ต้องการ 55" smart tv 4k 3d fullhd
มันจะมีไหมครับ

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 02 Mar 2016

เท่าที่ทราบ 4 K กับ 3 D มันไม่ทำ 2 ออฟชั่นนี้ในตัวเดียวกัน
แล้วยิ่งรุ่นใหม่ๆที่เป็น Smart จะทำ 4K ไม่มาทำ 3D แล้ว
ส่วน Full HD สมัยนี้มันมาเป็นพื้นฐานอยู่แล้วครับ

ถ้าจะให้แนะนำ เอา
smart + 3D ก็พอแล้ว เพราะหนัง 3D หาดูได้ง่าย แต่หนัง 4Kแท้ยังหายากครับ(จะว่าไม่มีเลยก็ว่าได้)
Smart ก็เอาแค่เปิดยูทูปบนมือถือแล้วส่งลิงค์เข้าจอได้ก็พอครับ อย่างอื่นอย่าไปหวังมาก
เพราะพวกนี้จะดูหนังผ่านเวป และผ่านแอปไม่ได้ครับ

View Postใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ, on 02 March 2016 - 02:08 PM, said:

เท่าที่ทราบ 4 K กับ 3 D มันไม่ทำ 2 ออฟชั่นนี้ในตัวเดียวกัน
แล้วยิ่งรุ่นใหม่ๆที่เป็น Smart จะทำ 4K ไม่มาทำ 3D แล้ว
ส่วน Full HD สมัยนี้มันมาเป็นพื้นฐานอยู่แล้วครับ

ถ้าจะให้แนะนำ เอา
smart + 3D ก็พอแล้ว เพราะหนัง 3D หาดูได้ง่าย แต่หนัง 4Kแท้ยังหายากครับ(จะว่าไม่มีเลยก็ว่าได้)
Smart ก็เอาแค่เปิดยูทูปบนมือถือแล้วส่งลิงค์เข้าจอได้ก็พอครับ อย่างอื่นอย่าไปหวังมาก
เพราะพวกนี้จะดูหนังผ่านเวป และผ่านแอปไม่ได้ครับ

อ่อ ถ้าไม่อยากเสียเงินเยอะลองโทรหาศูนย์ให้เค้าส่งช่างมาซ่อมที่บ้านครับ
บางทีเปลี่ยนอะไหล่ราคาไม่แพงมาก ใช้ได้อีกสัก 1-2 ปีค่อยว่ากันใหม่

THEGENERAL's Photo THEGENERAL 09 Mar 2016

Sony KDL55W800C ครับผม ติดแค่ไม่มี4k

hisoka481's Photo hisoka481 10 Mar 2016

ขอบคุณมากๆครับ

luckyang's Photo luckyang 13 Mar 2016

4k บ้านเรายังอีกนาน ต้องดูที่ เครื่องเกม ออก 4 k เมื่อไหร่ค่อยซื้อจอ

vernea's Photo vernea 15 Mar 2016

ผมใช้ 49ub850tครับ (มี49กับ55) คุณสมบัติได้ตามที่บอก เป็นmodelของปีที่แล้วโน้น จริงๆตอนไปซื้อก็ไม่ได้คิดจะเอา4kหรอกครับ
แต่ร้านที่ลองใช้ไฟล์เดียวกันเปิดเทียบให้ดูระหว่างfhdกะ4k เท่านั้นละต้องรีบออกไปกดตังเพิ่มเลย
เมื่อกี้เปิดเนตดูตัว55เหลือสามหมื่นต้นๆครับ ร่าสอยมากถ้าไม่เกี่ยงเรื่องตกรุ่น