`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

สอบถามหน่อยครับ ระหว่าง psp กับ psvita

Bankz's Photo Bankz 12 Feb 2016

สอบถามหน่อยครับ ถ้าผมจะซื้อมาเล่นแต่เกมส์ ps1 พวก havest moon digimon ไรงี้ ซื้อ psp หรือ ps vita ดีครับ

kim10's Photo kim10 12 Feb 2016

โดยส่วนตัวผมว่าถ้าจะเล่น emu
PSP ดีกว่าครับ ผมชอบปุ่มและเวลาลงเกมไม่ยุ่งยากครับ
ที่สำคัญราคาถูกกว่าด้วยครับ 55

umbababa's Photo umbababa 12 Feb 2016

เล่นps1 pspนี่เวิครสุดครับ เพราะเครื่องรองรับisoของps1 มาแต่แรกอยู่แล้วแต่มันถูกล๊อกมันเอาไว้
แต่การเล่นpsหยักกระจายเลยนะครับต้องเผื่อใจไว้ด้วย เพราะมันไม่ทำเบลอ หรือเพิ่มรายละเอียดเกมให้
การเล่นเกมหลายแผ่นจำต้องแก้รหัสisoให้เหมือนกันทุกแผ่นถึงจะต่อsaveได้
vitaถ้าจะเล่นโหมดps1คงอดอัพเกรดเฟริมแวรคงไม่ไหว
Edited by umbababa, 12 February 2016 - 04:52 PM.

gamer's Photo gamer 16 Feb 2016

ถ้าเล่นแค่เกม PS1 เล่นบนคอมไ่ม่ดีกว่าหรือครับ ปรับภาพสวยๆ ได้ ประหยัดเงินด้วย

umbababa's Photo umbababa 16 Feb 2016

ส่วนตัวผมว่า ตอนฟนี้ เครื่องที่เล่นอีมูพกดีสุด คือ มือถือแอนดรอย+จอยหนีบบลูทูช ครับ
ไม่ใช่แค่เล่นภาพสวยสุด ยังปรับแต่งได้มากสุด รองรับดีสุด มีปัญหาเจอบั๊กต่ำสุด แถม ยังโหลดรอมออนไลด์ได้ในทันทีด้วย
ถ้ากลัวแบทหมด ให้พกพาวเวอร์แบ๊งค์แล้วเสียบสายช๊าตค้างไว้ตอนเล่นครับ ยังไงก็สะดวกกว่าพกเครื่องเกมพร้อมกับมือถืออยู่แล้ว